1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Cảnh báo cho các bác ham Big Bike

Trích đoạn: DKNY

Xin lỗi em lạc đề. @bác Đức: bác có thể nói cho em biết chiếc 999s có điểm gì đặc biệt mà giá gấp đôi[8D] mấy siêu xe của Nhật ( Hayabusa ,R1, GSX1000, CBR1000,nịna1000.. ) ngoài Thương hiệu và thiết kế???[8|]. Bên cạnh đó công suất của nó ( 150hp )còn kém hơn mấy em kia (~180hp ). Nếu so kè - race thì chiếc nào hơn? hay là cũng giống trường hợp Rs125 và Nsr150;):D:D
kiểu dáng thiết kế ,làm bởi Italian :D, sản xuất không nhiều và trong chạy đua thì bác có xem giải GP cách đây mấy tuần không nhỉ - thằng Ducati nó về nhất đó . và có điều quan trọng nữa là hp không hẳn đã quyết định xe nào nhanh hay chậm ,vd : như em biết rõ là NSR 150 SP những 39hp nhưng thằng TZM 150 chỉ có 33hp nhưng SP đâu có ăn nổi TZM .thế đó bác ah nhiều lúc tỉ số truyền nó lớn hơn đề pa nhanh hơn hoặc nó chạy nước hậu tốt hơn. và khi bác nghe 999s nó nổ cạnh 1 con R1 thì bác sẽ hiểu vì sao nó đắt .(hôm bữa em được chiêm ngưỡng 2 con này lúc nghe thằng 999s 2 máy V-twin mà khi kéo ga lên tiếng nó thưa nghe hay thiệt đó - còn R1 thì 4 máy thẳng hàng thì chỉ rít thôi , còn em chưa có dịp chạy thử 999s nên em không dám nói gì hơn nhưng nhìn nó đề pa cũng kinh hồn và nhìn cái dáng thuôn thuôn ngang của nó khi kéo lên tưởng là không vút lắm nhưng mà rất nhanh , còn R1 thì em đã chạy thử thì đúng là cũng kinh hồn :D )
còn trường hợp của RS và NSR thì cũng giống như hôm wa em đi ra xem được em Aprilla RS 125-2006 , đẹp mê hồn luôn bác ah , mà tốc độ tối da chỉ có 160 km/h (bị giới hạn cs ) nhưng giá bán là 8.000 USD , đầu xe cũng có logo cờ ý và nhìn cái thiết kế thì chẳng có gì để chê .đẹp vãi linh hồn .

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/4/06
503
7
0

thôi nghe mà thèm, em ra chùa Hà làm con NSR 150 cũ rích, 2 thì nổ ầm ĩ nên vậy!:D

Hạng B2
24/12/05
209
72
28
choXe.net
choxe.net

Em cũng giống bác Đức, lúc đầu nhìn 999s không bắt mắt lắm nhưng càng về sau càng thấy nó đẹp và hấp dẫn, không hiểu sao nữa :(. Giá của em nó thì đúng thật là giá Italy, giá này làm 1 phát 1 em CBR 1000RR và YZF-R1 chạy phê hơn. Nhưng có nhiều tiền thì chắc cũng làm em 999s. Tất nhiên là mỗi cái đều có 1 cảm giác thú vị riêng.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Đu , mới nghe không ấn tượng lắm, khô khan. Không phê = CBR.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

con nsr 39hp con tzm 33hp nhưng em nghĩ con tzm xác nhẹ hơn con nsr nên vọt hơn chăng.
giống mucierlago với zonda.zonda hp ít hơn nhưng xác nhẹ hơn.đề pa con zonda cho mucierlago hít khói của khói:D
còn về các loại moto của ý.chắc do tiền công thuê thợ chau âu mắc hơn thợ châu á nhiều nên giá nó mới mắc:D:D:D
mà e vẫn ko khoái mấy e ducati bằng augusta.hehe:D

Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn

@ bác Tenziketui! bác giống em chỉ mê mẩn mấy em MV AUGUSTA thui chứ còn Đú thì thương thôi. mà mấy em khủng long này nếu có điều kiện em khoái chơi MV nếu ko thì R1 là the best. chiếc này 5 valve/cilinder( giông mấy em oto của Audi):D

Hạng B2
1/3/05
155
3
18
51
DL

Cám ơn các bác. @ Đức : bác sướng nhất rồi đấy, ở Vn mình mấy ai đc có giảm giác đó như bác. [8D][8D]

Hạng B2
24/12/05
209
72
28
choXe.net
choxe.net

Trích đoạn: tenziketui

con nsr 39hp con tzm 33hp nhưng em nghĩ con tzm xác nhẹ hơn con nsr nên vọt hơn chăng.
giống mucierlago với zonda.zonda hp ít hơn nhưng xác nhẹ hơn.đề pa con zonda cho mucierlago hít khói của khói:D
còn về các loại moto của ý.chắc do tiền công thuê thợ chau âu mắc hơn thợ châu á nhiều nên giá nó mới mắc:D:D:D
mà e vẫn ko khoái mấy e ducati bằng augusta.hehe:D

Thưa bác ở đâu ra trọng lượng TZM nhẹ hơn NSR vậy? Bác đã chạy 2 em này chưa?

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Trích đoạn: Quangnd

Thưa bác ở đâu ra trọng lượng TZM nhẹ hơn NSR vậy? Bác đã chạy 2 em này chưa?
đúng rồi , TZM có 41 kg còn NSR RR của người ta tận 48 kg lận :D , thế là nhẹ hơn rồi - mà nhẹ hơn thì chạy phải lẹ hơn chớ :D:D - đùa tí NSR 124 kg chưa xăng , còn TZM thì hổng rõ .

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

con nsr 39hp con tzm 33hp nhưng em nghĩ con tzm xác nhẹ hơn con nsr nên vọt hơn chăng....
bác đọc kỹ hộ em.đụng đến vợ bác.bác làm căng quá:D
thôi thì em xin nói luôn: NSR 132kg ( trọng lượng khô) với bình xăng 13L nữa.cho là thêm 13kg là 145KG
TZM kiếm chưa ra.bác nào kiếm ra thì đưa lên hộ em cái