Tập Lái
25/7/18
17
12
3
37
Có bệnh vái tứ phương. Cụ chủ thread làm việc với ad của Otofun + OFFB show các bằng chứng ra xem sao. Trông chờ vào cái Hiệp Hội nên là đi sau cùng, hoặc các giải pháp thuê giám định sẽ ổn nếu Mer họ đồng ý. Giờ hi vọng CĐM ủn thôi. Đang có ý định làm 1 bé Mer GLC 200 mà h thôi vậy!

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Em thì ko nhìn nhận vấn đề quá tiêu cực như vậy, nhưng qua ba việc:
- Bán hàng thì hãng theo chính sách bán lấy doanh số, để các sêu mặc sức bán máu, nên giá cả bị nhảy số liên tục và em đã “thử lòng chủ tịch” vụ rút cọc thì gần như nếu giải quyết hoà bình là bất khả thi.
- Dịch vụ thì xưởng bé nên quá tải thường xuyên, em bị một nhát lên xe thớt, hai tháng sau với có đồ, tư vấn nói là hàng về muộn “do Nghị định mới”, chẳng lẽ lại bock phốt là hiệu lực sau 45 ngày, nản quá thôi thì ép dầu ép mỡ, ko ép liên tục có khi cũng quên luôn.
- Bảo hiểm thì liberty bị cái chế tài mất cắp 20%, em đang dùng bảo hiểm lex, vứt xe như ngoài chợ, có gì bảo hiểm lo hết, nên thấy cái kiểu bảo hiểm này lom zom, mà hỏi Bảo Việt chắc ko có ck nên cũng ko nhiệt tình lắm.
Nên là sau này em xét tổng thể, xếp Mer vào nhóm trên phổ thông thôi, còn chưa vào nhóm hạng sang. Như Volvo hay Lex thì hạng sang, còn Pors thì cao hơn một lv nữa.
Bảo hiểm lex là đơn vị nào bác nhỉ?

Hạng D
13/1/12
2.668
91.708
113
Có bệnh vái tứ phương. Cụ chủ thread làm việc với ad của Otofun + OFFB show các bằng chứng ra xem sao. Trông chờ vào cái Hiệp Hội nên là đi sau cùng, hoặc các giải pháp thuê giám định sẽ ổn nếu Mer họ đồng ý. Giờ hi vọng CĐM ủn thôi. Đang có ý định làm 1 bé Mer GLC 200 mà h thôi vậy!
Có đk cứ chơi thôi bác , đọc nhiều để tránh các lỗi khi chạy xe , chứ tưởng cái xe gầm cao rồi ban tùm lum thì xe nào chịu nỗi .. Lexus thước lái cũng chết đầy thôi , quan trọng nhất vẫn là cách chạy và tí xíu mai mắn :D :D

Tập Lái
23/2/21
25
21
3
43
Ở xứ thiên đường nó vậy.....cảnh báo thì cứ hoài, mà mua thì cứ mua hoài. dân đen cứ nghĩ là chắc mình ko gặp đâu, tới hồi đụng chiện sao thấy mắc thế, rồi lại cảnh báo tiếp.....vòng lẫn quẫn nó cứ lặp đi lặp lại
Có ai trả lời bác này ko ta, chắc là ko? Bỏ đi nhé. Ông này có chiến tranh thì quay lưng lại với TQ ngay.

• Like
Reactions: cuongln
Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Nghe thì rất đồng tình nhưng hình như bác chủ vẫn muốn chừa đường rút nên không có tấm hình nào thực tế để bà con nhìn cả.

• Like
Reactions: thaidinh
Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
Vậy hả bác. Đang định mua Glc cũ 2016
Thật sự mà nói thì GLC là xe tốt. Tầm giá đó không ai tốt hơn nó đâu.
Tuy nhiên sử dụng xe sang thì đi cẩn thận xíu lại, cày bừa như các xe phổ thông bình dân cùng tầm giá là không ổn.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Thật sự mà nói thì GLC là xe tốt. Tầm giá đó không ai tốt hơn nó đâu.
Tuy nhiên sử dụng xe sang thì đi cẩn thận xíu lại, cày bừa như các xe phổ thông bình dân cùng tầm giá là không ổn.
Xe sang thì vật liệu kết cấu cũng phải tốt hơn xe bình dân chứ. Xe nhà em audi q7 có lần em cho lội nước ngập sàn, chạy 9 năm nay chả có vấn đề gì về thước lái.