Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Sao ko quay lại kiểm tra máy quay có tem kiểm định ko?. Em nghe mấy pác nói ipad ko phải công cụ nghiệp vụ. Hihihi
Kiểm tra thẻ ngành coi phải công an thiệt hong :D

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Ủa. Vượt đèn vàng là lỗi hả mí bác. Bữa cải nhau vụ này quá trời rồi. Nghe nói bỏ đèn vàng rồi mà
Kỳ Tết e bị ở Quãng Nam trong nội đo, bị xe giường nằm che nên xử lý nhanh

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Nếu chắc là không có lỗi thì nên làm căng, còn nếu biết có lỗi mà còn căng thì không nên :D
Nêu làm căng thì 1 là xxx đuổi đi. 2 là ăn cục gạch vô kiếng. 3 là vỡ alo ngay tại chỗ. Làm căng lỗi vượt đèn vàng thường sẽ rơi vào trường hợp 1 Vì lỗi vượt đèn vàng rất ít xxx lập biên bản

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Ủa. Vượt đèn vàng là lỗi hả mí bác. Bữa cải nhau vụ này quá trời rồi. Nghe nói bỏ đèn vàng rồi mà
Kỳ Tết e bị ở Quãng Nam trong nội đo, bị xe giường nằm che nên xử lý nhanh
Lỗi này bản thân luật cũng tương đối mơ hồ. Vượt là vượt còn ko là ko. Nhưng cái kiểu nếu xe đang tiến vô thì có quyền đi tiếp thì chỉ có cãi lộn hoặc giải quyết nhanh thôi pác

Tập Lái
1/4/18
7
0
1
46
sẵn cho em hỏi luôn trường hợp như vầy, hôm trước em đi gặp đèn xanh còn 3 giây, khi nó nhảy xuống 2 giây là cái màu xanh nó đổi thành màu vàng, rồi đếm 1 0 rồi chuyển sang đỏ.
vậy lỡ như ở giây 3 em đang ngay vạch rồi và em quyết định vượt (vì nghĩ còn 3 giây đèn xanh vẫn đủ để qua giao lộ mà), thế mà nó nhảy ngay xuống đèn vàng, nếu bị hốt vào có cãi được ko :))

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
sẵn cho em hỏi luôn trường hợp như vầy, hôm trước em đi gặp đèn xanh còn 3 giây, khi nó nhảy xuống 2 giây là cái màu xanh nó đổi thành màu vàng, rồi đếm 1 0 rồi chuyển sang đỏ.
vậy lỡ như ở giây 3 em đang ngay vạch rồi và em quyết định vượt (vì nghĩ còn 3 giây đèn xanh vẫn đủ để qua giao lộ mà), thế mà nó nhảy ngay xuống đèn vàng, nếu bị hốt vào có cãi được ko :))
Những trường hợp xe ngay vạch mà đèn vàng thì cãi được nha bác, vì không thể dừng cái kịch được, nên đã vào giao lộ rồi thì đi luôn. Vụ này thì làm căng được :D

Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
đèn ở đâu mà pậy pạ vậy, phọt cái cờ nhip lên xem nào...
Cảnh báo lỗi vượt đèn vàng trên QL51 đi Vũng Tàu

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
đèn ở đâu mà pậy pạ vậy, phọt cái cờ nhip lên xem nào...
View attachment 1788644
Chắc chủ thớt ngồi nghĩ ra để phòng tránh thôi mà.
Trước khi đèn vàng sáng còn có đèn xanh, không nhẽ tới giao lộ chỉ quan sát đèn vàng để lo khỏi bị phạt lỗi đèn vàng?

• Like
Reactions: jerjely