Tập Lái
14/12/18
9
5
3
37
Mình chưa tưởng tượng ra được lỗi này.
Mình bị dính lỗi này 1 lần nhưng lần đó nói rõ với giao thông là có xe dí đằng sau đít nên vượt luôn k thằng đằng sau rúc đít. Với lại có tí quen biết nên giao thông bảo lần sau đi từ từ thôi rồi cho đi luôn :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình bị dính lỗi này 1 lần nhưng lần đó nói rõ với giao thông là có xe dí đằng sau đít nên vượt luôn k thằng đằng sau rúc đít. Với lại có tí quen biết nên giao thông bảo lần sau đi từ từ thôi rồi cho đi luôn :D
Hiểu rồi!
Luật GTĐB đâu có cấm vượt đèn vàng nhấp nháy?
Đèn vàng nhấp nháy chỉ để cảnh báo nguy hiểm thôi bác.
Theo Khoản 3 Điều 10 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định hệ thống báo hiệu đường bộ thì:
trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.

Như vậy xe qua đèn vàng nhấp nháy không bị cấm vượt, không cần tí quen biết nào vẫn lưu thông bình thường nha bác.
Mà lần sau CSGT quen bác khuyên bác đi từ từ bác cũng nên khuyên lại CSGT là xe đi trên đường là lưu thông theo dòng xe trong phạm vi Luật GTĐB cho phép chứ đi từ từ nhiều khi gây cản trở giao thông đó.

• Like
Reactions: Nhatminhcx5
Tập Lái
14/12/18
9
5
3
37
Hiểu rồi!
Luật GTĐB đâu có cấm vượt đèn vàng nhấp nháy?
Đèn vàng nhấp nháy chỉ để cảnh báo nguy hiểm thôi bác.
Theo Khoản 3 Điều 10 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định hệ thống báo hiệu đường bộ thì:
trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.

Như vậy xe qua đèn vàng nhấp nháy không bị cấm vượt, không cần tí quen biết nào vẫn lưu thông bình thường nha bác.
Mà lần sau CSGT quen bác khuyên bác đi từ từ bác cũng nên khuyên lại CSGT là xe đi trên đường là lưu thông theo dòng xe trong phạm vi Luật GTĐB cho phép chứ đi từ từ nhiều khi gây cản trở giao thông đó.
Cái đèn nhấp nháy thì chắc chắn là được vượt, chẳng qua ở đây là k biết bị chụp ở chỗ ngã 3,4 nào, chỗ đó đèn có nhấp nháy hay k nên mới nói là có xe chạy sát đít cho đúng luật thôi. Chứ giao thông Đồng Nai hay vợt bừa vào lắm.

Hạng C
7/8/12
707
9.539
93
Em cứ thấy đèn xanh còn dưới 4 giây thì dừng lại cho chắc ăn. Và xanh 2 giây mới bắt đầu đề pa. Vượt ráng. bên kia cũng có thằng y như mình thì khả năng đụng nhau là rất cao.
Mà đèn vàng lúc bác đã vào giao lộ chưa, chứ chưa vào giao lộ mà đèn vàng thì bác phải dừng, vượt bị bắt là đúng
nên dòm phía sau có xe ben ko nha, chứ QL51 em thấy xe ben phan ào ào ghê lắm

Hạng C
19/5/17
558
36.286
93
Còn 3 giây xanh nhắm xa là em hổng qua rồi, ráng chi mắc công tính nhanh thành chậm nhiều khi húc đít thằng trước hoặc ráng mà qua không được bị thằng sau táng vô đít, tệ hơn là ráng phát kẹt xe do qua ko hết ngã tư. Còn đi quốc lộ trước khi chuẩn bị đến đèn đỏ lo rà thắng trước dòm xem có ông kẹ nào phía sau không toan tính vượt đèn vàng sai là tải với công hốt mông luôn:mad::mad::mad: