Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/3/11
2.435
29.313
113
Ở đây chỉ có 1 lỗi là cửa thoát tầng trệt bị chốt và không ghi sđt của trực nhật bảo vệ, các cửa khác được khoá là đúng.
Cuộc sống văn minh nó phức tạp và có nhiều bất tiện vậy đó, vậy nên nếu chưa biết thì trước khi làm nên hỏi 1 tiếng. Trưong hợp này bác chủ nên có lời góp ý với bql toà nhà, lỡ đứa nhỏ nào lạc vào thì seo đây.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Chỉ có ít người hiểu về thang thoát hiểm trong tòa nhà. Bài này nên public rộng rãi.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Sao ko vô CNL lập topic, bác HA sonata sẽ dẫn đội cứu hộ xông vào tòa nhà. Lúc đó bảo vệ sẽ xông ra, ae CNL tung cước bắt trói hết, đem nhốt xuống chổ bác chủ bị nhốt. Bảo tụi nó tự tìm cách ra đi.
Nguyên tắc thang toát hiểm thường là xuống tới tầng trệt và từ đây phải có lối thoát người trực tiếp ra ngoài nhà.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Nếu mình như 2 bạn, mình tranh thủ làm cái trong lúc sợ hãi xem cảm giá nó ra làm sao.
Bạn yếu đuối quá!
giống như trong phim ấy chứ....... sau này có thằng cu thì bảo lúc trước bố mẹ ấy tại chỗ đó..... bá đạo

Hạng B2
26/8/12
378
389
63
51
Em share thêm 2 lần em đến đây và cũng là 2 lần để đời của em.

1. Tầng hầm còn cát xi măng ngổn ngang, thang máy chỉ hoạt động 1 cái. Đứng đợi 40 phút không lên được nên đành lái xe về.

2. Vào ngày thứ sáu tuần trước, nhằm ngày 8/8/2014, nhà em uống cà phê thảo điền xong tính qua ăn uống và xem phim ở Cantavil. Khi qua đến nơi thì con bé con cần đi WC, nhưng đi vào mơis biết cả toà nhà bị cúp nước gần cả ngày, tolet không dùng được, tầng nào cũng không được. Cuối cùng phải chở con bé về lại quá cafe bên thảo điền hồi nãy, nhục không chịu được.

Question: tại sao có thể hoạt động 1 toà nhà như vậy với cả ngàn người trong đó mà không có nước suốt cả ngày? Ăn uống xong nó có nước để rửa chén không? Nếu có đứa nào không chịu khó như con bé nhà em thì thế nào?

• Like
Reactions: selene
Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Em cũng bị một lần kẹt trong thang thoát hiểm 1 chiều, sợ xanh cả mặt, nghe đơn giản mà ít người biết nguyên tắc hoạt động của cái thang này, bác chủ thớt cũng hên là gọi điện ra ngoài được, chứ không là mấy tháng sau có khi lại được lên báo :confused:

Đang nghĩ nếu mấy đứa con nít vô tình lọt vô trong đó thì sao nhỉ :eek:

• Like
Reactions: 4bthang2b
Status
Không mở trả lời sau này.