Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Gà dở hơi à. Cửa thoát hiểm tầng trệt chỉ mở một chiều từ phía trong, đứng ngoài mở thế éo nào được. Cái hình bác chủ chụp là ở phía bên trong.

+ Tầng trệt bảng exit không bao giờ chỉ vào cái cửa tầng thoát hiểm mà chỉ có chỉ ra cửa hay hành lang.
+ Cửa thoát hiểm tầng hầm cũng là cửa một chiều mở từ phía trong tránh trường hợp mở ra rồi phòng xuống tầng hầm.
+ Một số toà nhà lối thoát hiểm có buồng tăng áp thì thì khi đẩy cửa vào áp suất trong buồng thang sẽ đẩy cửa đóng lại ngay.

Mắc cuời cái thằng nào dán tờ giấy cũng ác, bảo là cửa đang khoá đi lối khác, lối khác là lối nào

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Nếu đúng cái hình này chụp từ phía trong thang thoát hiểm và không có khóa nào khác phía bên kia cửa, thì chỉ cần xoay chốt (nếu chốt bị cài) rồi ấn vào thanh ngang là bỏ chạy ra ngoài được
Đồng ý với bác, về nguyên tắc là như vậy.

Nhưng tụi Ban QL nó chơi tờ A4 đọc phê quá nên ... có thể gây luống cuống mất bình tỉnh.

Tập Lái
27/9/12
41
17
18
Em xin share thông tin của chủ thớt đc ko ạ ?
Em copy bên kia qua cho các thánh xem rút kinh nguyệt ạ , nhiều khi chết oan mạng vì những cái rất ư là bình thường :D
Hôm nay vợ chồng em bị nhốt trong thang bộ thoát hiểm của toàn nhà Cantavil quận 2. Vợ chồng em xem film trên lầu 7 xong vào thang máy xuống tầng hầm lấy xe. Vì không nhớ xe để ở B1 hay B2 nên sau khi đi 1 vòng ở B1 không thấy xe nên vợ chồng em đi vào thang bộ để xuống B2
Cửa vào thang bộ ở B1
img_3098-jpg.113736

Em đi xuống B2 thì gặp cửa như thế này

Em đi ngược ra cửa ở B1 thì thế này
Em chạy lên tầng trệt thì gặp cửa này
img_3096-jpg.113739

Em cố gắng mở nhưng không cửa nào mở ra được vì đều bị khóa từ bên ngoài, vợ chồng em bị nhốt trong cầu thang bộ mà không ai biết. Em đập cửa, la ó ầm ĩ mà không ai nghe. Em gọi tổng đài 1080 để xin số điện thoại khẩn cấp, nhân viên 1080 cho em 1 dãy số dài rất khó nhớ trong khi em không có gì để ghi lại, nếu bấm trên điện thoại thì sau khi ngưng cuộc gọi với 1080 là số kia mất luôn. Do đó em mới nhờ cô nhân viên tổng đài gọi giúp thì cô đó nói rằng cô không được phép. Đcm, em đã giải thích là em đang gặp nguy hiểm, đang bị kẹt trong thang thoát hiểm mà không ai biết nên mới nhờ gọi mà nó trả lời nó không được phép, ai không cho phép nó cứu người. Sợ lằng nhằng hết pin nên em với vợ cố nhớ số điện thoại, sau đó em bấm gọi thì ra cô đó cho số của ban quản lý cantavil nhưng block A hay B gì đó, đại khái là không phải block em đang bị kẹt. Có 1 thằng nghe máy, em liền báo nó sự tình, nó nói đxx phải block của nó, em hỏi nó có số khẩn cấp bên này không thì nó kêu làm đxx gì có. Đcm, em bực lắm mà cố nhịn, nhờ nó chạy qua báo bảo vệ bên này dùm thì nó nói không phải việc của nó, đcmnn. Sau em gọi người nhà đến thì bảo vệ mới vào mở cửa.
Đcm 1 lũ quản lý tòa nhà ngu dốt, vô trách nhiệm, 1 lũ mất nhân tính. Các bác cẩn thận với mấy cái cầu thang thoát hiểm, coi chừng là nạn nhân của lũ khốn nạn đó

Tập Lái
5/8/14
5
13
28
46
Đkm chưa chốn vô lỗ ...ít hà thầy?

View attachment 114403
Thầy làm BĐS không rành thoát hiểm cao ốc ????
Thầy dùi hành nghề dạy học xưa giờ nhưng thầy có nghiên cứu chút ít về thoát hiểm ở cao ốc, một số cao ốc thầy thấy thực hiện rất chuẩn cho mở lối ra ở trệt & hầm, riêng vụ khóa trệt + hầm thầy mới nghe nên tức cảnh sinh tình cùng mấy anh
P/s: thầy không quen biết j mấy anh cò xe, cò đất, cò mắm ruốc j đó nhen

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Nếu đúng cái hình này chụp từ phía trong thang thoát hiểm và không có khóa nào khác phía bên kia cửa, thì chỉ cần xoay chốt (nếu chốt bị cài) rồi ấn vào thanh ngang là bỏ chạy ra ngoài được
Toà nhà còn nằm ở đo, thích thì qua mà xoay chốt mở cửa

Status
Không mở trả lời sau này.