Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Hôm nay vợ chồng em bị nhốt trong thang bộ thoát hiểm của toàn nhà Cantavil quận 2. Vợ chồng em xem film trên lầu 7 xong vào thang máy xuống tầng hầm lấy xe. Vì không nhớ xe để ở B1 hay B2 nên sau khi đi 1 vòng ở B1 không thấy xe nên vợ chồng em đi vào thang bộ để xuống B2

Cửa vào thang bộ ở B1

cảnh báo nguy hiểm ở tòa nhà cantavil quận 2

Em đi xuống B2 thì gặp cửa như thế này

Em đi ngược ra cửa ở B1 thì thế này

Em chạy lên tầng trệt thì gặp cửa này

Em cố gắng mở nhưng không cửa nào mở ra được vì đều bị khóa từ bên ngoài, vợ chồng em bị nhốt trong cầu thang bộ mà không ai biết. Em đập cửa, la ó ầm ĩ mà không ai nghe. Em gọi tổng đài 1080 để xin số điện thoại khẩn cấp, nhân viên 1080 cho em 1 dãy số dài rất khó nhớ trong khi em không có gì để ghi lại, nếu bấm trên điện thoại thì sau khi ngưng cuộc gọi với 1080 là số kia mất luôn. Do đó em mới nhờ cô nhân viên tổng đài gọi giúp thì cô đó nói rằng cô không được phép. Đcm, em đã giải thích là em đang gặp nguy hiểm, đang bị kẹt trong thang thoát hiểm mà không ai biết nên mới nhờ gọi mà nó trả lời nó không được phép, ai không cho phép nó cứu người. Sợ lằng nhằng hết pin nên em với vợ cố nhớ số điện thoại, sau đó em bấm gọi thì ra cô đó cho số của ban quản lý cantavil nhưng block A hay B gì đó, đại khái là không phải block em đang bị kẹt. Có 1 thằng nghe máy, em liền báo nó sự tình, nó nói đxx phải block của nó, em hỏi nó có số khẩn cấp bên này không thì nó kêu làm đxx gì có. Đcm, em bực lắm mà cố nhịn, nhờ nó chạy qua báo bảo vệ bên này dùm thì nó nói không phải việc của nó, đcmnn. Sau em gọi người nhà đến thì bảo vệ mới vào mở cửa.

Đcm 1 lũ quản lý tòa nhà ngu dốt, vô trách nhiệm, 1 lũ mất nhân tính. Các bác cẩn thận với mấy cái cầu thang thoát hiểm, coi chừng là nạn nhân của lũ khốn nạn đó

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Trong hềnh, có cái bềnh chữa chái mà bác hỏng lấy phang vô cánh cửa, em coi phim mẽo hoài.
Cửa này là cửa chống cháy bằng thép, mở 1 chiều. Chỉ có lấy súng cối mới phá được

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info
Cửa này là cửa chống cháy bằng thép, mở 1 chiều. Chỉ có lấy súng cối mới phá được
Bác đập bằng tay sao tụi nó nghe được, phải ấn nút báo cháy hoặc lấy cái bình đập vô cửa sắt, giống Terminator vậy đó :D

Hạng B2
2/8/14
224
786
123
còn các tầng trên? bác thử chưa? nếu tầng nào cũng vậy thì thằng này quá bậy rồi. Tung lên mạng cho nó chết đi bác, vi phạm nghiêm trọng về pccc mà.

Status
Không mở trả lời sau này.