Hạng B2
23/3/07
200
2
0
Các bác cho em hỏi ở đâu bán nhiều loại cánh lướt gió trên đuôi xe ợ, e ở HN, đang muốn lắp cho con Civic nhà em, nhưng kô phải loại thường dùng trên các xe Civic hiện nay mà em muốn lắp cái loại nó chỉ nhỏ nhỏ nằm trên mép đuôi xe thôi.
Em cũng từng thấy xe 318, camry lắp cái này rôi, nhìn cool lắm, em cũng muốn độ nhưng tìm mãi chưa thấy chỗ nào bán, nhờ các bác chỉ giúp

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
RE: Cánh lướt gió đuôi xe (đuôi cá)

cửa hàng đồ chơi lớn nào chả có bác cứ đặt hàng là có hết ý mà.

Hạng B2
27/2/07
253
7
18

Cái này khó tìm đó bác. Nó hổng phải là cái cánh lướt gió mà chỉ là cái đờ mi gắn lên đuôi xe thôi. Em đang nhờ ông anh cầm hộ từ Thái về, ở VN em sợ không có đâu bác

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: vonga

Cái này khó tìm đó bác. Nó hổng phải là cái cánh lướt gió mà chỉ là cái đờ mi gắn lên đuôi xe thôi. Em đang nhờ ông anh cầm hộ từ Thái về, ở VN em sợ không có đâu bác

Bác có nhờ mua hộ em 1 cái đc kô, nhưng có đúng loại xe kô bác

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Đại khái nó dc như thế này thì đẹp, xe em màu bạc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

Hiệu quả và đẹp là hai cái khác nhau chứ bác, em nghĩ bác bimsu hỏi hiệu quả là hỏi chuyện khác, vì spoiler có nhiệm vụ làm giảm lực nâng từ phía gầm xe (do có áp suất không khí ở gầm xe lớn hơn áp suất không khí phía trên mui xe). Em nghĩ hai chữ hiệu quả mà bác bimsu đề cập là chuyện xe có tăng độ bám đường rõ rệt không chứ không phải là chuyện đẹp hay xấu đâu, xấu hay đẹp thì bác bimsu nhìn cũng biết chứ cần gì phải hỏi lại như vậy :)

Trích đoạn: toyotaprevia1995

Hiệu wả là đẹp chứ sao

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

trông nó phong cách hơn 1 chút, chứ ra đường xe nào cũng giống nhau quá

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Cái này ngoài Hà Lội bọn em gọi là đít vịt, hay lắp ở BMW. Còn cánh gió nó cao hon khỏi nắp thùng xe cơ ạ.