Hạng C
7/3/07
556
1.739
93
HCM
hơn 150km cao tốc 2 làn này ma co sự cố gì thì kẹt cứng cựa luôn. cảm giác ko dc an toàn lắm khi chạy 1 đoạn dài như vậy ma co mỗi 2 lane
Đúng rồi, bác nhất định đừng chạy lên đó nhé.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Hóng thông xe, thông chỗ tiểu luôn.
Chớ nín từ SG ra tới NT thì căng à.
Thông xe đã rõ! Anh muốn chỗ kia thông luôn thì khó, lấy dây thun hoặc nút bần sử dụng tạm, còn không thì chịu khó ra khỏi cao cót để giảm tải rồi vào lại nhoa :).

Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Em fải sign in để xin dc bác chỉ dẫn về quán đó. Mong dc bác share thông tin.
Thanks bác !
Bác ĐI ql60 đến vòng xoay Tân Thành rẻ trái vào Đại Lộ Đồng Khởi, tới bùng binh đầu tiên rẻ trái thêm phát nữa đi tầm 5-600m gì đó nhìn bên trái là thấy quán. Đường Nguyễn Thị ĐỊnh sao đó.
Mấy lần tiếp khách ở Bến Tre hay Mỹ Tho đều kéo vô quán này. Hải sản ở đây thì khỏi chê sò huyến toàn con chà bá, óc móng tay toàn hàng cỡ ngón cái tay đàn ông trở lên, Tôm tích cỡ đại, Càng sông tự nhiên, lâu lâu có gà nước - món này nướng mọi chưa thấy đâu bằng... Nhưng nói trước là có 2 điều bác phải lưu ý :
- Giá thì ko rẻ được. các em ở đây tư vấn rất rỏ ràng cái nào nuôi nói nuôi, cái nào tự nhiên nói tự nhiên và giá cũng hoàn toàn khác, hết là báo hết
- Bác nên hỏi trước số món đinh của quán mà ko thường xuyên có : Cá lăng tự nhiên, Cá heo (cá heo đuôi đỏ sông); tôm sắc biển, càng sông, gà nước. để họ chừa. số điện thoại tui hay đặt 0907747009 chị chủ khá sôi nỗi và nhiệt tình.
Không gian rộng, để xe vô tư, có tum - p riêng tiếp khách. nhưng kiểu "SÒ" kia thì Tui chưa check vì lần nào đi cũng có bà cả cùng nên toàn đóng vai thiện không hà.

• Haha
Reactions: Icon and Tohoa
Ý em muốn đặt vấn đề về tính an toàn, thuận tiện giao thông và lợi ích chung của xã hội, phát triển hạ tầng bền vững. Cao tốc 3 làn mỗi bên cho anh em mình chạy là chuyện lẽ thường và người dân mình phải được sử dụng hạ tầng như vậy là đương nhiên, ko phải ban phát cho 2 làn, ko chạy thì biến ra QL. Thời gian qua rất nhiều vấn đề xảy ra trên các cao tốc 2 làn quái đản này rồi.
2 làn thì chạy cẩn thận hơn chút, chứ cứ đổ lỗi 2 làn rồi phóng nhanh, vượt ẩu bất chấp thì 4,5,6 làn cũng chết như thường.

• Like
Reactions: Icon and nttanmam
Hạng B2
9/4/20
103
80
28
2 làn thì chạy cẩn thận hơn chút, chứ cứ đổ lỗi 2 làn rồi phóng nhanh, vượt ẩu bất chấp thì 4,5,6 làn cũng chết như thường.
đồng ý với anh nhưng hạ tầng là cái chung phải đảm bảo trước, xong mới đến ý thức tham gia giao thông là cái riêng của mỗi cá nhân, thì dùng tới luật, quy định, phạt vào. Anh chạy cẩn thận nhưng em chạy ẩu, gặp đường 2 làn hạn hẹp, giới hạn khả năng xử lý của tài, thì nguy hiểm hơn chứ.

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Bác ĐI ql60 đến vòng xoay Tân Thành rẻ trái vào Đại Lộ Đồng Khởi, tới bùng binh đầu tiên rẻ trái thêm phát nữa đi tầm 5-600m gì đó nhìn bên trái là thấy quán. Đường Nguyễn Thị ĐỊnh sao đó.
Mấy lần tiếp khách ở Bến Tre hay Mỹ Tho đều kéo vô quán này. Hải sản ở đây thì khỏi chê sò huyến toàn con chà bá, óc móng tay toàn hàng cỡ ngón cái tay đàn ông trở lên, Tôm tích cỡ đại, Càng sông tự nhiên, lâu lâu có gà nước - món này nướng mọi chưa thấy đâu bằng... Nhưng nói trước là có 2 điều bác phải lưu ý :
- Giá thì ko rẻ được. các em ở đây tư vấn rất rỏ ràng cái nào nuôi nói nuôi, cái nào tự nhiên nói tự nhiên và giá cũng hoàn toàn khác, hết là báo hết
- Bác nên hỏi trước số món đinh của quán mà ko thường xuyên có : Cá lăng tự nhiên, Cá heo (cá heo đuôi đỏ sông); tôm sắc biển, càng sông, gà nước. để họ chừa. số điện thoại tui hay đặt 0907747009 chị chủ khá sôi nỗi và nhiệt tình.
Không gian rộng, để xe vô tư, có tum - p riêng tiếp khách. nhưng kiểu "SÒ" kia thì Tui chưa check vì lần nào đi cũng có bà cả cùng nên toàn đóng vai thiện không hà.
Cảm ơn bác tư vấn nhiệt tình ! E thì ăn uống dễ lắm, quan trọng "sò" của cháu putin e chưa dc thử cho biết với ng ta, 40 xuân xanh rồi... hoặc bác nào hướng dẫn e ở Nha Trang có "sò" ngoại cg dc luon.
Quyết tâm "nhai" bằng dc!!! Nhạy cảm thì inbox e.
Thanks các bác.

• Haha
Reactions: Tohoa