Hạng D
29/1/15
2.459
26.521
113
q11
Bác ĐI ql60 đến vòng xoay Tân Thành rẻ trái vào Đại Lộ Đồng Khởi, tới bùng binh đầu tiên rẻ trái thêm phát nữa đi tầm 5-600m gì đó nhìn bên trái là thấy quán. Đường Nguyễn Thị ĐỊnh sao đó.
Mấy lần tiếp khách ở Bến Tre hay Mỹ Tho đều kéo vô quán này. Hải sản ở đây thì khỏi chê sò huyến toàn con chà bá, óc móng tay toàn hàng cỡ ngón cái tay đàn ông trở lên, Tôm tích cỡ đại, Càng sông tự nhiên, lâu lâu có gà nước - món này nướng mọi chưa thấy đâu bằng... Nhưng nói trước là có 2 điều bác phải lưu ý :
- Giá thì ko rẻ được. các em ở đây tư vấn rất rỏ ràng cái nào nuôi nói nuôi, cái nào tự nhiên nói tự nhiên và giá cũng hoàn toàn khác, hết là báo hết
- Bác nên hỏi trước số món đinh của quán mà ko thường xuyên có : Cá lăng tự nhiên, Cá heo (cá heo đuôi đỏ sông); tôm sắc biển, càng sông, gà nước. để họ chừa. số điện thoại tui hay đặt 0907747009 chị chủ khá sôi nỗi và nhiệt tình.
Không gian rộng, để xe vô tư, có tum - p riêng tiếp khách. nhưng kiểu "SÒ" kia thì Tui chưa check vì lần nào đi cũng có bà cả cùng nên toàn đóng vai thiện không hà.
gần nhà luôn :D tưởng có sò kia chớ:D kế bên ks Đại Phúc

Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
gần nhà luôn :D tưởng có sò kia chớ:D kế bên ks Đại Phúc
lần nào ở SG đi Miền Tây là bước ra xe cái có police ngồi sẵn rồi nên đâu lén phén đc. nên mấy vụ này Tui gà mờ lắm. điểm ăn uống thì biết chứ điểm ăn-chơi thì chịu

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
20/11/20
116
124
43
đồng ý với anh nhưng hạ tầng là cái chung phải đảm bảo trước, xong mới đến ý thức tham gia giao thông là cái riêng của mỗi cá nhân, thì dùng tới luật, quy định, phạt vào. Anh chạy cẩn thận nhưng em chạy ẩu, gặp đường 2 làn hạn hẹp, giới hạn khả năng xử lý của tài, thì nguy hiểm hơn chứ.
Nguyên nhân sâu xa là không có đủ tiền làm 3 làn, làm 2 làn đi tạm trước và mở rộng sau bác ạ. Các đoạn hầm chui cũng đã tính toán đến việc mở rộng sau này rồi, em thấy đã làm sẵn 3 làn mỗi bên rồi, sau này mở rộng đường lên 3 làn là vừa y.
Mà có được 2 làn là em vui lắm rồi! Chạy từ Nha Trang về nhàn tênh, chứ lúc trước từ Nha Trang về SG em ngủ đường 2-3 bận. :D