Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em lại nghĩ khác, chuyện đường hư ở một cái xứ sở nhiệt đới còn nghèo như ta là...chuyện không thể tránh khỏi, nhất là vào mùa mưa. Cái tệ nhất là phản ứng lại thế nào trước việc đó: quá chậm.
Việc dặm vá có thể tố chức tốt và chỉ vài chục phút là xong, đó mới là cái quan trọng. Thu phí để làm gì?

Hạng D
21/4/10
3.121
36.366
113
HCM city
chauhungvnpt nói:
Liembk nói:
dawmyl nói:
Đây là đoạn đường dẫn chưa phải vào cao tốc. Đọc 4 trang thấy các bác bình 1 hồi thành cao tốc luôn

Nhưng đoạn này cũng nằm trong dự án cao tốc bác ạ.
Dự án là dự án, thực tế là thực tế chứ bác, 2 cái khác nhau 1 trời 1 vực ah.

Bác hiểu sai ý em rồi. Ý em nói là mấy cái đoạn đường dẩn và cái đường cao tốc có chung 1 chủ đầu tư. Chứ em không so sánh giữa dự án (trên giấy) và thực tế.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Báo còn nhầm lẫn là đường cao tốc và đường dẫn vào cao tốc, nên các bác bình loạn xạ :D
em đồng ý là đoạn đó em đi xê đan thì hỡi ôi lỡ chân ga một chút là rầm rầm liền,
Bác gì đấy nói đúng đấy, lane 80 xe tải quá khổ, quá tải chạy quá nhiều nên xuống cấp rồi, xuất hiện ổ gà, ổ voi, sống trâu, chắp vá.... rất nguy hiểm.
đi lane 100 giữ đúng tốc độ và khoảng cách là an toàn,

Hạng F
22/10/09
8.170
30.132
113
Theo em chã có gì lạ mấy cái hố, ỗ gà, ỗ voi này. Đường chúng ta đi không xuất hiện chúng mới là chuyện lạ, cần quan tâm

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
lỗi là tại cái ... nền đất bên dưới, chứ khi tui vừa trải nhựa đường lên xong thì có thấy cái ổ voi này đâu cà ? :D

Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
vovinam nói:
Em lại nghĩ khác, chuyện đường hư ở một cái xứ sở nhiệt đới còn nghèo như ta là...chuyện không thể tránh khỏi, nhất là vào mùa mưa. Cái tệ nhất là phản ứng lại thế nào trước việc đó: quá chậm.
Việc dặm vá có thể tố chức tốt và chỉ vài chục phút là xong, đó mới là cái quan trọng. Thu phí để làm gì?
Bác nói đúng!
Tối qua em thấy họ đang làm trên làn 80 hướng SG->TL.
Sau khi báo đăng um sùm mới chịu làm, ổ gà đã xuất hiện trước đây cả tháng

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
vovinam nói:
Đồng ý với bác...Nhưng khi trách nhiệm cá nhân kém, và lòng tự trọng cũng như tự trọng nghề nghiệp trở thành hàng hiếm thì đừng mong...Người đông, việc có, nhưng toàn đợi bảo mới làm. Thậm chí nó bầy hầy ngay khi đang làm...người quê bọn em hay bảo "Làm đâu ỉa đó".:D

Hạng B2
15/12/10
184
5
18
Các XXXXX nhà ta còn đang bận lo cho "dự ớn" Đường sắt cao tốc tỷ USD hơn đâu mà quan tâm mấy cái ổ voi bé tẹo này các bác ơi. Mà có khi chuyển qua đi đường sắt cao tốc lại tránh được mấy vụ ổ gà ổ voi này