Hạng B1
9/12/14
70
32
18
Sáng nay e đưa mấy nhóc nhà e về bên ngoại tụi nhỏ xong lên lại.... Xe đg phi tốc độ 120km/h... Khá ngon... E vừa quay xuống lấy điếu thuốc để châm vừa ngẩng lên thì thấy ở khoảng cách tầm 200m hoặc hơn tí thấy mấy chị phụ nữ đang chạy băng ngang qua.. Và vài chị đang lấp ló phía con lươn chuẩn bị phi... E đạp thắng lún sàn để hãm tốc... Rất may khi gần đến gần cũng là lúc mấy chị chạy vụt qua đc... Xung quanh các xe cũng đạp thắng nhưng chắc kg lút sàn như e vì e đang phi dẫn đầu... :mad:
Quá sức nguy hiểm và coi thường tính mạng của mình... Mấy ng này từ đâu ra vậy nhỉ... Theo quần áo e nghĩ chắc nông dân khu này... Sure không fai công nhân cao tốc.. Vì e tin công nhân cao tốc họ không dại giỡn với tốc độ như vầy... Báo các bác cẩn trọng... Thiệt lúc đó hốt vãi... Từ khi mua xe đến giờ đây là lần thứ hai e test ABS của xe e.... Nhưng.. Kiểu này là kg khoái roài.. :confused::3dgian:
Khoảng giờ nào vậy bác? Mà bác cũng ẩu kinh, chạy 120km/h mà còn quay xuống lấy thuốc hút và châm thuốc hút. Thôi tèo chúc mừng bác nghen, chứ không thì hông phải chỉ có chị nông dân kia ngắm gà khoả thân đâu. Ẩu không thể tả, chở f1 mà còn tính biễu diễn.

• Like
Reactions: Vampire_Bear
Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Ây da... Sáng giờ lu bu việc quá... Mấy bác trách e hút thuốc khi chở F1 oan cho iem wa... Đó là khi e way lên một mình một ngựa... :3dcuoi:

Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Ây da... Sáng giờ lu bu việc quá... Mấy bác trách e hút thuốc khi chở F1 oan cho iem wa... Đó là khi e way lên một mình một ngựa... :3dcuoi:
Oan cho bác Gấu quá :) ,hồi đó leo xe hút thuốc bị cằn nhằn nên giờ bỏ tiệt ,thay bằng singgum hoặc bò húc .Thật ra mùi thuốc bám trong xe cũng hôi và khó chịu lắm bác ui .

Hạng B1
28/12/14
65
125
33
Có lần tầm 4,5 giờ sáng, e đi từ Trung Lương rẽ xuống Tân An thì từ dưới đường dẫn chạy ngược chiều lên bất thình lình 1 gã chở con chắc là sv lên đón xe lên thành phố. Trời còn khá tối cũng may e rẽ xuống chậm, xe máy thì đèn mập mờ lại phóng nhanh lấy đà do đang lên dốc.
Lâu lâu cũng gặp gã lang thang...nhặt ve chai trong cao tốc.
Đi đêm thì hay gặp mấy xe đông lạnh chở thủy hải sản biển số 83,95,68,69 đua nhau chạy, toàn Hino đời mới nên đua chứ không gọi là chạy nữa...gặp những xe này e toàn giảm tốc né cho lành, bữa xe khách PT gặp nạn chắc cũng đang bám đít khi 2 xe nó đua.

Tập Lái
13/7/13
28
25
8
38
TPHCM
www.facebook.com
Chắc phải thêm bảng: cẩn thận thú vật băng qua đường. Đúng là hại người hại mình, ko phải ngu bẩm sinh mà cố tình ngu do tập luyện. (xin lỗi mọi người em bức xúc quá nhưng ko chửi ko dc).
-Còn về vụ không làm chủ tốc độ thì em nghĩ thế này:
1/ Muốn làm chủ tốc độ thì phải giữ khoảng cách an toàn, ko có chuyện không giữ khoảng cách mà làm chủ được tốc độ khi đi trên đường bắt buộc tốc độ tối thiểu 60 km/h.
2/ Muốn giữ khoảng cách an toàn thì đối tượng phía trước phải trong tầm quan sát chứ không thể xuất hiện đột ngột.
3/ Muốn nằm trong tầm quan sát, không xuất hiện đột ngột gây bất ngờ thì đối tượng phía trước phải đi đúng luật.
Từ 1+2+3=> Xe đi trước, người đi trước...đi sai luật thì không thể áp dụng lỗi không làm chủ tốc độ cho xe phía sau.

Hạng F
24/11/13
9.041
53.366
113
Chuẩn bác ạ, lái xe ko khó mà khó là làm chủ chiếc xe và phấn đoán tình huống chớ việc gì sợ.
Em hãi bác Gấu quá, mai mốt chơi 120 thì nhờ bên phụ châm thuốc hộ, chớ chậm 2-3 nhịp quan sát thôi thì nguy hiểm trùng trùng
Cái này là chạy nguyên đoàn 7 chiếc luôn đó bác :), mới bữa chiều thứ 6 á :3dchongchong:

• Like
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
7/3/15
26
15
3
53
em đi cao tốc TL cũng thường nên mấy zụ này hay gặp, Bác Gặp buổi sáng còn đỡ nhé. Rạng sáng 3-4h bác gặp mấy Bác Nông Dân vác cuốc trên vai hiên ngang chạy bộ ngang CT còn kinh nữa, y như bóng ma, Bác nào mắt yếu hay buồn ngủ là xác định lun.
Vụ này mình cũng gặp 1 lần, tấp vào lane khẩn cấp hút hết 3 điếu thuốc mới bình tỉnh bò về tp. Hú hồn

• Like
Reactions: vienchau
Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
40
Xì Phố
Nói chung do ý thức cả... Họ không biết điều họ làm gây nguy hiểm cho chính họ và người khác.. :)