Tập Lái
13/6/07
18
0
0
Xe em không hiểu sao cứ đi nóng máy hoặc chạy tốc độ cao là xe bị giật giật và nổi đèn báo sạc ắc qui. Thợ kiểm tra bảo hỏng máy phát. Ok thay. Nhưng không hết lại kiểm tra hư một bôbin cao áp. Ok lại thay và thay luôn bugi nhưng cho đến nay vẫn không hết bệnh. Các chú thợ bảo ống thông hơi của máy bị bẹp cũng làm xe bị giật. Nhưng em không hiểu nếu ống thông hơi bị bẹp thì tại sao lại sáng đèn báo sạc ắc qui khi đang chạy. Nhiều khi đang vượt xe khác là xe lại giật giật như cưỡi ngựa, càng đạp ga càng giật mạnh. Các Bác chẩn đoán giúp em với các Bác ơi. Em đi cái xe này là escape thứ 3 rồi mà ớn vụ thường xuyên phải đưa vào hãng quá. Các Bác mau giúp em để em còn được thấy cái sự chung thuỷ của em với escape được đền đáp. Thank các Bác nhiều

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM
thuypv nói:
Xe em không hiểu sao cứ đi nóng máy hoặc chạy tốc độ cao là xe bị giật giật và nổi đèn báo sạc ắc qui. Thợ kiểm tra bảo hỏng máy phát. Ok thay. Nhưng không hết lại kiểm tra hư một bôbin cao áp. Ok lại thay và thay luôn bugi nhưng cho đến nay vẫn không hết bệnh. Các chú thợ bảo ống thông hơi của máy bị bẹp cũng làm xe bị giật. Nhưng em không hiểu nếu ống thông hơi bị bẹp thì tại sao lại sáng đèn báo sạc ắc qui khi đang chạy. Nhiều khi đang vượt xe khác là xe lại giật giật như cưỡi ngựa, càng đạp ga càng giật mạnh. Các Bác chẩn đoán giúp em với các Bác ơi. Em đi cái xe này là escape thứ 3 rồi mà ớn vụ thường xuyên phải đưa vào hãng quá. Các Bác mau giúp em để em còn được thấy cái sự chung thuỷ của em với escape được đền đáp. Thank các Bác nhiều

kỳ vây ta ? Bác đem vào hãng khám tổng quát xem sao ?

Hạng B2
4/8/07
188
510
93
chắc bác gặp phải ... "thợ đoán" rồi... chỉ đoán rồi ...thay !:) ... thay tới khi ... trúng thì hết bệnh thôi !:)

Tập Lái
13/6/07
18
0
0
ncn7447 nói:
thuypv nói:

kỳ vây ta ? Bác đem vào hãng khám tổng quát xem sao ?

Thì em sửa tại hãng mà

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM
BÁc sửa ở đại lý nào mÀ TÀO LAO vậy ? Bác nói để ae biết 

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Bác có sử dụng Xăng sinh học hay Xăng pha "nhớt" không đóa :D. Ếch mà nhảy như Ngựa là sao ta

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
thay thay thay=làm 1 em mới là vừa lun.
P/s: Hay do xe bác ở HCM đi có bị ngập gì ko?Bữa gio mua ko à

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.243
113
www.phindeli.com
Xe bác có độ Xenon Tàu không? Hở dây cao áp của đèn Xenon cũng bị hiện tượng giống của bác đó ...

Tập Lái
13/6/07
18
0
0
Xe em chỉ sửa ở Ford ThĂNG Long và Ford HN thôi. Em toàn đổ xăng 92, không ngập nước, rửa máy bao giờ. Em chỉ lắp theo loa sub gầm ghế thôi