Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Bố vợ em cách đây hơn 20 năm có thi và lấy bằng lái ở Kom Tum, sau đó về Gia Lai làm ăn sinh sống đến giờ. Bằng lái hết hạn cũng gần 20 năm, hồ sơ cũng không còn giữ.
Giờ muốn cấp lại bằng lái phải đăng ký thi lại vậy các bác cho em hỏi mình đăng ký ở tỉnh Gia Lai được ko hay phải qua Kom Tum xem họ còn giữ hồ sơ không để xin cấp lại hồ sơ?
Và đăng ký là phải học lại theo quy trình 3 tháng để được thi hay đăng ký và thi luôn?
Bố vợ em giờ ở nhà vẫn lái xe tốt nhưng chỉ đi loanh quoanh gần nhà chứ không dám đi xa.
Cám ơn các bác!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xác định là thi lại từ đầu nha bác. Thi lý thuyết và thực hành.
còn vụ nộp hồ sơ ở đâu thì e k rõ. Bác hỏi các trường dạy lái gần nhà họ tư vấn cho. Và vẫn chờ khoảng 3 tháng nhé.
nhà e cũng có ng bị hết hạn bằng lái 15 năm!

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hồ sơ >20 năm mối nó xông hết rồi, đăng ký thi lại cho nó nhanh, khỏi lăn tăn. Mà còn hồ sơ gốc thì cũng phải học và thi lại cả lý thuyết và thực hành, không tiết kiệm được cái gì hết.

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Chỉ là vấn đề đăng ký lại phải đợi 3 tháng hay được thi lại luôn thôi ạ.
Vâng cám ơn các bác. Để em nói ông ra hỏi trường lái

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chỉ là vấn đề đăng ký lại phải đợi 3 tháng hay được thi lại luôn thôi ạ.
Vâng cám ơn các bác. Để em nói ông ra hỏi trường lái
20 năm bằng lái mối xông,
20 năm tay nghề lụt hết.
Đây là trường hợp dặc biệt (bố vợ) anh phải đích thân dẫn cụ đi đăng ký học lại và kèm cặp tay nghề cho cụ đó.
Thật đấy, anh cứ làm vậy đi. Không thiệt đâu.

Hạng B2
28/7/17
136
126
43
49
hcm
mình cũng bị trường hợp như Bác năm 2005, mất hồ sơ gốc do chuyển nhà, mất bóp giấy tờ tút tùn tụt, lục tung cái nhà không còn cái gì để chứng minh có bằng hết, cái quan trọng nhất nhớ mã số trên bằng lái cũng chẵng nhớ ra, cái này do rối.Nhưng được cái là bằng chưa hết hạn Sau cùng nhỏ em của bà cả chẳng biết nó lục lọi đâu ra cái bằng photo đổi cách đó 4 năm, cái này do Ông Bà độ, bán xe cách đó 4 năm nhưng thời điểm đó nhờ nhỏ em zợ đứng tên giúp nó làm hồ sơ sang tên cho chủ mới nên may ra còn lại đúng 1 tờ. mua con heo cúng ngay lập tức. Hồ sơ hồ siết xong xuôi hình như 2 tháng sau mới lấy bằng được. Vì 1 tháng xác minh vi phạm cái này nếu có vi phạm CA sẽ gởi giấy về bên tụi quản lý người lái GTCC. 1 tháng nữa lên tự nó xác minh lại hồ sơ gốc luôn. lúc lấy bằng lần đầu hồ sơ 1 nùi, giờ lấy về đúng 1 tờ he he... Nếu Bác còn nhớ lại lại số của bằng lái thì mình nghĩ ok, chỉ thi lại lý thuyết + thực hành, còn ngày cấp thì y như củ không đến nổi nào, còn trường hợp hết hạn như Bác xác định bằng lái mới luôn. chia buồn với Bác luôn, giờ mà xin việc Cơ quan NN hay tư nhân nó soi bằng mới hay củ ghê lắm, Thân!:(

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
20 năm bằng lái mối xông,
20 năm tay nghề lụt hết.
Đây là trường hợp dặc biệt (bố vợ) anh phải đích thân dẫn cụ đi đăng ký học lại và kèm cặp tay nghề cho cụ đó.
Thật đấy, anh cứ làm vậy đi. Không thiệt đâu.
Bố vợ e cũng bị hết hạn mà quên đổi. Ngưng khỏi kềm cặp gì....ổng lái xa lộ ác lắm kkkk chỉ mổi tội hay k nhìn biển báo. E toàn phải nhắc. Do hồi xưa ít biển báo....ổng bảo thế kkkkk.
ổng chạy mà e teo tim lun ......thiệt

• Like
Reactions: nttanmam and bacai