Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Không phải vậy đâu bác.dữ liệu mình lấy xuống phải dựa vào phiên bản phần mềm nữa.nếu phiên bản 9.6 trớ xuống thì lấy OLD còn từ 9.7 trở lên thì lấy theo dữ liệu mới
Đúng rồi á, nhưng phần mềm trên xe là phiên bản nào? e tìm không ra cái chổ này nên không xác định đc là download file nào cả.

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Em cập nhật tình hình up lên Q2/17 của bản đồ theo xe(theo ý kiến cá nhân của em thôi):
- Bản đồ đầy đủ hơn tuy nhiên em lại bị lỗi dẫn đường: cụ thể là khi mới khởi động xe mà chọn chế độ dẫn đường thì đầu AVN sẽ bị khởi động lại và cứ lập lại, nếu tắt chế độ dẫn đường mà chỉ để bản đồ không thì bình thường--> vẫn chưa xác định được nguyên nhân và em đã quay lại maps cũ hơn nhưng ổn định do Thành công phát hành(Q3/16). Theo thông tin em có được thì trong tháng này TC sẽ phát hành bản maps mới nhưng chỉ là Q1/17.
- So sánh với Vietmap trên con Morning của anh Hải thì em thấy chủ yếu là do dữ liệu cũ hơn thôi chứ thực tế thì tốc độ và giao diện của bản đồ theo xe(gốc là Navitel) có vẻ tốt hơn.
P/s: nếu lấy dữ liệu Q2/17 từ Navitel thì màn hình theo xe tốt hơn hẳn.
Em đã cập nhật thành công bản Q2-2017 OLD nha bác! Ban đầu nó cũng bị lỗi như mô tả của bác nó cứ reboot lại liên tục, đến khi mình quyết định restore lại bản Q3-2016 bắt đầu tắt máy và copy vào usb và check lại lần cuối thì nó không còn bị lỗi nữa! Bác thử lại xem ok ko nha.

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Em đã cập nhật thành công bản Q2-2017 OLD nha bác! Ban đầu nó cũng bị lỗi như mô tả của bác nó cứ reboot lại liên tục, đến khi mình quyết định restore lại bản Q3-2016 bắt đầu tắt máy và copy vào usb và check lại lần cuối thì nó không còn bị lỗi nữa! Bác thử lại xem ok ko nha.
Thanks bác, nhưng em chưa hiểu đoạn này lắm.

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Thanks bác, nhưng em chưa hiểu đoạn này lắm.
ý là copy bản đồ Q3-2016 vào usb để restore lại thôi á, nhưng trước khi restore phát hiện ra nó hết bị lỗi rồi nên ko cần restore nữa!

Hạng C
22/4/13
538
325
63
ý là copy bản đồ Q3-2016 vào usb để restore lại thôi á, nhưng trước khi restore phát hiện ra nó hết bị lỗi rồi nên ko cần restore nữa!
Kiểu này chắc em thử lại lần nữa, hy vọng thành công không thì phải đợi "thành công" luôn