Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/8/05
345
2.145
93
TP HCM
Em đổi hộ khẩu từ HN vào SG nên số CMND thay đổi, ko có phiếu xác nhận của công an về việc thay đổi số CMND. Thông tin trên sổ hồng là số CMND cũ. Vậy khi chuyển nhượng thì làm sao công chứng được HĐMB ? Em có search google thì thấy có 2 cách :

1) Lên phòng TN-MT xin cập nhật số CMND mới trước khi giao dịch (cài này cũng cần giấy xác nhận của CA) hoặc
2) Khi làm HĐMB ở công chứng thì câm theo giấy xác nhận công an về việc đổi số CMND

Em đã lên công an quận hỏi xin cấp cái giấy thì bị từ chối vì trường hợp của em là CMND cũ bị mất, xin cấp mới thì họ ko cấp giấy xác nhận mà chỉ viết tay vô sổ hộ khẩu thêm số CMND mới cạnh số cũ rồi đóng dấu lên. GIờ hộ khẩu cũ bị thu lại đổi sang hộ khẩu mới, trên hộ khẩu mới chỉ ghi duy nhất số CMND mới cấp sau này (ko giống số trên giấy chủ quyền nhà)

Hạng B2
2/8/05
345
2.145
93
TP HCM
Re:Cập nhật biến động về thông tin cá nhân trên giấy tờ chủ quyền nhà đất ?

Dinh.REAL nói:
Em chưa gặp trường hợp này nhưng em nghĩ sau khi đã có cmnd mới, xin CA phường xác nhận 2 số cmnd cũ và mới là 1 người.

CA Phường chỉ lên quận bác ạ, mà lên quận thì ko cấp

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53

womandriving nói:
giấy xác nhận công an về việc đổi số CMND
Cái giấy này bằng mọi giá phải lấy cho bằng được, ko còn rắc rối nhiều thứ lắm!
Ko lấy được bằng tiền thì lấy bằng cách...bình thường - tại em lên cái CA Quận 10 xác nhận cái rụp :)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53

Em đã lên công an quận hỏi xin cấp cái giấy thì bị từ chối vì trường hợp của em là CMND cũ bị mất, xin cấp mới thì họ ko cấp giấy xác nhận mà chỉ viết tay vô sổ hộ khẩu thêm số CMND mới cạnh số cũ rồi đóng dấu lên. GIờ hộ khẩu cũ bị thu lại đổi sang hộ khẩu mới, trên hộ khẩu mới chỉ ghi duy nhất số CMND mới cấp sau này (ko giống số trên giấy chủ quyền nhà)
---------------------------------------------------------------------------------

Đề nghị gặp lãnh đạo CA Quận ngay và luôn, hồ sơ cấp mới của bác chắc chắn còn lưu CMND cũ, cách gì cũng xác nhận được, ko thì quậy tới bến luôn
nếu quậy quá có vô đó đừng khai em chỉ nhé

Hạng B2
2/8/05
345
2.145
93
TP HCM

nvquangcm nói:
---------------------------------------------------------------------------------

Đề nghị gặp lãnh đạo CA Quận ngay và luôn, hồ sơ cấp mới của bác chắc chắn còn lưu CMND cũ, cách gì cũng xác nhận được, ko thì quậy tới bến luôn
nếu quậy quá có vô đó đừng khai em chỉ nhé
Théc méc ở quận rồi, họ bảo nếu mà cấp đổi và vẫn còn CMND cũ nộp lại thì họ mới cấp giấy, còn nhà em là bị mất cái CMND cũ rồi, lên xin cấp mới nên ko cho cái giấy kia. Giờ khó thật ko biết làm sao. Em là ở CA Quận 7 đó.

Status
Không mở trả lời sau này.