Hạng B1
31/3/17
64
40
18
48
Chưa có sổ nó có cái cực kỳ ảnh hưởng đến giá đất.
Giống như mấy anh thấy tại sao Villa Thủ Thiêm đẹp vậy nhưng thuộc dạng giá rẻ nhất trong khu TML. Nó y chang Hưng Thịnh đó.

Mua xong chưa dc đứng tên mình==> xây nhà phải đúng quy hoạch, sở xd thành phố và CDT duyệt bản vẽ và hoàn công đúng quy định, có nghĩa là xây ko dc thừa hoặc thiếu ==> ra sổ hồng tên cá nhân.

Bắt buộc xây, nếu ko xây sau này tự lo thủ tục xin giấy phép trên sở.

Cái bước hoàn công thì 10 căn hết 7 căn rụng nụ.

Chào Bác trong khu Villa Thủ Thiêm làm hoàn công khó lắm hả bác.
Nhà không có nhu cầu làm hầm , mà trong bản vẽ duyệt yêu cầu phải có hầm, hoang mang quá.

Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Nhà không có nhu cầu làm hầm , mà trong bản vẽ duyệt yêu cầu phải có hầm, hoang mang quá.
Em cũng có 1 lô đang xin phép xây trong khu này nè bác. Nghe bảo là bây giờ bắt buộc xây hầm rồi đó ạ.

Hạng B1
31/3/17
64
40
18
48
Em cũng có 1 lô đang xin phép xây trong khu này nè bác. Nghe bảo là bây giờ bắt buộc xây hầm rồi đó ạ.

Nhà mình thiết kế xong hết rồi , đi xin phép xây , bắt xây hầm phải đổi lại hết, mà mình thì không thích làm hầm.
Bác có đơn vị nào thi công nào ok không giới thiệu mình với.

Hạng B2
7/10/13
481
945
93
Nhà mình thiết kế xong hết rồi , đi xin phép xây , bắt xây hầm phải đổi lại hết, mà mình thì không thích làm hầm.
Các bác chú ý. Làm hầm thì kêu thiết kế nó làm vách bê tông cao lên đến sàn trệt luôn. Có những đơn vị TK tiết kiệm, chỉ thiết kế vách đến qua cao độ mặt đất, phần trên thì xây gạch ống đến đây đà kiềng. Làm như này sau 2 nhà sát nhau sẽ bị mao dẫn làm thấm và rất khó xử lý.
Chống thấm thuận thì dễ chứ chống ngược hơi bị khó. Làm hầm xong cứ bắt đội thi công bơm đẫm nước phía ngoài mà test.

Hạng B1
31/3/17
64
40
18
48
Các bác chú ý. Làm hầm thì kêu thiết kế nó làm vách bê tông cao lên đến sàn trệt luôn. Có những đơn vị TK tiết kiệm, chỉ thiết kế vách đến qua cao độ mặt đất, phần trên thì xây gạch ống đến đây đà kiềng. Làm như này sau 2 nhà sát nhau sẽ bị mao dẫn làm thấm và rất khó xử lý.
Chống thấm thuận thì dễ chứ chống ngược hơi bị khó. Làm hầm xong cứ bắt đội thi công bơm đẫm nước phía ngoài mà test.

Cảm ơn Bác nhiều.

Hạng B2
27/9/04
279
368
78
Chi tiết yêu cầu thiết kế ntn, bác chia sẻ thêm được không? ( hầm, trệt, lửng, 2 lầu, áp mái & 9.8 x 22 thì xây 8x 16 pk bác)

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
đúng rồi bác, đầu năm 2020 là bắt toàn bộ theo thiết kế cũ là có hầm.

Nhưng có cách là bác xây hầm nước lách luật, nhưng chỉ sợ lúc hoàn công thôi. Giờ khu dư án của Thủ thiêm group hoàn công hơi khó, nên ráng xây đúng mẫu nhà.

Giờ ai xây kiểu tân cổ điển là thua, vì bắt sân thuượng 50%. hết làm mái ngói được luôn :(

Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
dạ nhà em đang lên thiết kế chứ cũng chưa chọn đơn vị thi công bác ạ.

• Love
Reactions: Thanhnhung
Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Hầm bán nổi thì betong ct đến sàn tầng 1 như bác nói là tốt nhất , nếu 1 phần nổi xây gạch đinh đúng kỹ thuật vẫn không sao ah .

• Like
Reactions: Hưng Tiger
Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
À ko bác, y là lô chung cư lúc trước chuyển nhượng cho quốc cường ý, lúc mà bạn cường đi cúng í. Thì lo chung cư đó bị thu hồi thôi nak
Mình nghĩ là liên doanh liên kết gì đó chứ chưa bán cho QC được , Qh là CC thấp tầng mà xin dc lên cao tầng không biết xong chưa nữa