Hạng B1
31/3/17
64
40
18
48
mình xin báo giá bên nhôm kính kito window.
bác cứ đem hồ sơ đi báo giá các nơi đi ạ.hopo rất tốt.phụ kiện cửa nhập đồng bộ.độc quyền.
còn mình thì khả năng cao xài các phương án rẻ hơn như euro window,pmi + bogo, hoặc nhôm nhật lixil + cmech .giá khá oke.bác cần thì mình cho thông tin .
Bác cho mình tham khảo giá với nhé, mình cũng đang tìm nhà cung cấp nhôm kính
Cảm ơn Bác

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Cảm ơn Bác
Nhà mình gồm cửa sổ,cửa đi và vách kính cố định tổng cộng 75m2 được báo giá như sau
1.euro window xài phụ kiện euro : 275 tr
2.savio + phụ kiện cmech của austdoor : 350tr
3. nhôm nhật lixil + pk cmech : 322 tr
4. nhôm pmi + pk bogo : 320 tr
5. nhôm hopo + pk hopo : 433 tr

Theo ý kiến cá nhân nếu có điều kiện thì chơi hopo,còn mình thì chắc quất pmi + bogo
Còn nếu muốn tiết kiệm thì chơi euro
còn muốn tiết kiệm hơn nữa thì chơi xingfa quảng đông + pk draho (nhưng phải chọn nơi uy tín)

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Cảm ơn Bác
Mình mới đi coi mẫu về.quyết định chơi nhôm nhật lixil + cmech.nó bằng giá pmi + bogo nhưng thanh nhôm lixil là nhôm anode.sờ cực thích.đọc trên gg thấy nó có nhiều ưu điểm.thua nhôm sơn tĩnh điện ở chỗ ko đa dạng màu sắc.nhưng nhà mình chơi nhôm màu xám nên quyết định chơi nó.còn nếu muốn chơi nhôm màu trắng,vàng,hay màu gỗ thì xài pmi + bogo.

• Like
Reactions: driverk
Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Mình mới đi coi mẫu về.quyết định chơi nhôm nhật lixil + cmech.nó bằng giá pmi + bogo nhưng thanh nhôm lixil là nhôm anode.sờ cực thích.đọc trên gg thấy nó có nhiều ưu điểm.thua nhôm sơn tĩnh điện ở chỗ ko đa dạng màu sắc.nhưng nhà mình chơi nhôm màu xám nên quyết định chơi nó.còn nếu muốn chơi nhôm màu trắng,vàng,hay màu gỗ thì xài pmi + bogo.
Bác tinaliuyifei đi coi ở đâu đấy ạ? Muốn đi tham khảo nhìn ngó những cửa hàng nhôm kính và các loại trang thiết bị nội ngoại thất trong Sài gòn thì có khu nào to, và đồ cao cấp xịn xịn ạ? Em muốn đi nhìn để có ý tưởng, giá có chỗ nào kiểu one-stop shop thì tốt.

Bữa trước em phải mua một quyển sách về nhà phố ở NYC về để tham khảo.
Cập nhật hạ tầng và dự án khu TML

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Bác tinaliuyifei đi coi ở đâu đấy ạ? Muốn đi tham khảo nhìn ngó những cửa hàng nhôm kính và các loại trang thiết bị nội ngoại thất trong Sài gòn thì có khu nào to, và đồ cao cấp xịn xịn ạ? Em muốn đi nhìn để có ý tưởng, giá có chỗ nào kiểu one-stop shop thì tốt.

Bữa trước em phải mua một quyển sách về nhà phố ở NYC về để tham khảo.View attachment 2580242

Bác thuộc công đoạn làm nhà tới đâu rồi ạ ?
Các cty nội thất thì bác tới đường nguyễn cơ thạch,cty thiết kế hoặc bán nội thất rời rất nhiều ạ
Bác phải tìm dc chỗ thiết kế uy tín,đẹp,có gu hợp mắt với bác
1.thường các công ty thiết kế thì đẹp nhưng tới khi làm thì í ẹ lắm bác
2.dù cty thiết kế uy tín nhưng gu của họ cũng ko phải gu của bác.ví dụ họ thiết kế tân cổ điển nhưng bác nhìn thấy hơi nặng nề.họ lại cảm thấy vừa phải.
3.nội thất xịn xịn là cỡ bao nhiêu bác ? đồ nội thất khoảng giá dao động lớn lắm.1 cái bàn vài triệu cũng có mà mấy tỷ cũng có.
4.Bác xài đồ mấy tỷ mà anh thiết kế dở thì nhìn cũng í ẹ như thường.
5.Bác muốn cửa hàng one stop shop thì có ưu nhược nha bác .
1.cty vừa thi công vừa thiết kế mà ko bán sản phẩm nội thất rời => giá sản phẩm nội thất cao
2. cty bán sản phẩm nội thất rời sẵn => các thiết kế sẽ ưu tiên nhét sản phẩm công ty của họ
3. cty thiết kế thôi chứ ko thi công => giá thiết kế cao :D
6.Tìm công ty uy tín , xác định phong cách ngôi nhà bác xây : tân cổ điển, hiện đại,tropical, indochine,vvv
7.các công ty về cơ khí như sắt,nhôm kính thường xưởng họ nằm ở ngoại ô,trong thành phố là showroom.

Khi có bản thiết kế trong tay thì bác sẽ phải tự ước lượng mỗi phần trong ngôi nhà sử dụng hãng gì cho hợp túi tiền của mình.Nhiều phần lắm ạ như đá,nhôm kính,gỗ,phụ kiện đồ gỗ,điều hòa,thiết bị điện tử.Giá cũng vô vàn giá.Như cửa sổ ở trên nếu dùng nhập khẩu đức có khi lên tiền tỷ đó ạ.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Bác thuộc công đoạn làm nhà tới đâu rồi ạ ?

Khi có bản thiết kế trong tay thì bác sẽ phải tự ước lượng mỗi phần trong ngôi nhà sử dụng hãng gì cho hợp túi tiền của mình.Nhiều phần lắm ạ như đá,nhôm kính,gỗ,phụ kiện đồ gỗ,điều hòa,thiết bị điện tử.Giá cũng vô vàn giá.Như cửa sổ ở trên nếu dùng nhập khẩu đức có khi lên tiền tỷ đó ạ.
Em mới mua được đất thôi, phần còn lại chưa tới đâu cả ạ :( Cơ mà em định tầm năm năm nữa mới xây nên cứ tìm hiểu dần dần, mưa dầm thấm lâu. Trong nhà có ông em làm kiến trúc sư, trước làm cho một công ty kiến trúc nào đấy của tây, sau này nghỉ việc làm riêng thiết kế nội thất. Nhà em sẽ nhờ đồng chí ấy đứng ra làm hết, nhưng chắc là phần việc cũng nhiều, từ thiết kế nội ngoại thất, thiết kế vườn, đèn đóm rồi thi công xây dựng, vân vân.

Nguyễn Cơ Thạch là khu nhiều nội thất, thế ngoại thất thì xem ở đâu ạ?

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Em mới mua được đất thôi, phần còn lại chưa tới đâu cả ạ :( Cơ mà em định tầm năm năm nữa mới xây nên cứ tìm hiểu dần dần, mưa dầm thấm lâu. Trong nhà có ông em làm kiến trúc sư, trước làm cho một công ty kiến trúc nào đấy của tây, sau này nghỉ việc làm riêng thiết kế nội thất. Nhà em sẽ nhờ đồng chí ấy đứng ra làm hết, nhưng chắc là phần việc cũng nhiều, từ thiết kế nội ngoại thất, thiết kế vườn, đèn đóm rồi thi công xây dựng, vân vân.

Nguyễn Cơ Thạch là khu nhiều nội thất, thế ngoại thất thì xem ở đâu ạ?
ngoại thất bác search trên google thôi ạ
chứ phần ngoại thất nhà cửa thì làm gì có mẫu :l Các công ty chuyên xây dựng (có thiết kế nhưng ko mạnh) thì đến văn phòng chỉ gặp kế toán nếu ko hẹn trc. vì các kts đi công trình hết rồi,mà văn phòng thì toàn ở hóc bò tó thôi ạ.
Nhưng nên làm tk kiến trúc kết hợp nội thất ở cùng 1 công ty luôn.mình làm riêng nên nhìn lạc quẻ 2 phần nội ngoại thất lắm.xongđi tong 200 củ . phải mướn 1 c ty khác làm lại cả nội ngoại thất hết 300 củ.
Mình ban đầu cũng tìm hiểu này nọ nhưng rốt cục thì gần như phí hết.cốt yếu là gặp kts có tâm có tầm và hợp gu thẩm mỹ của mình.họ lo hết.khi chia ra các phần thì mình mới cần tìm hiểu xem nên chọn hãng gì để phù hợp với túi tiền của mình.

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
mình xin báo giá bên nhôm kính kito window.
bác cứ đem hồ sơ đi báo giá các nơi đi ạ.hopo rất tốt.phụ kiện cửa nhập đồng bộ.độc quyền.
còn mình thì khả năng cao xài các phương án rẻ hơn như euro window,pmi + bogo, hoặc nhôm nhật lixil + cmech .giá khá oke.bác cần thì mình cho thông tin .
Ok bác; đc bác giúp mình; mình cũng tham khảo để xây; hihi do dịch nên chậm lại luôn, thanks bác nhé