Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Lâu không được thăm đất, vào lại thấy cái cây gai xấu hổ (tên khác: mai dương) mọc um tùm khắp Thạnh Mỹ Lợi. Nó mọc um tùm như rừng, cao 2-3m, toàn gai. Sau có vài tháng mà nó đã mọc kín khu đất nhà em. Bác nào có đất chưa xây thì thường xử lý đám cây gai này thế nào ạ? Chả nhẽ kệ nó mọc thì cũng không ổn nhỉ?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Lâu không được thăm đất, vào lại thấy cái cây gai xấu hổ (tên khác: mai dương) mọc um tùm khắp Thạnh Mỹ Lợi. Nó mọc um tùm như rừng, cao 2-3m, toàn gai. Sau có vài tháng mà nó đã mọc kín khu đất nhà em. Bác nào có đất chưa xây thì thường xử lý đám cây gai này thế nào ạ? Chả nhẽ kệ nó mọc thì cũng không ổn nhỉ?
Bác mua bạc đen, cắm cọc phủ kín đất. Đảm bảo ko bao giờ cỏ mọc nữa, chỉ sợ tụi con nít phá lấy bạc đi thôi.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Trong một cái bản đồ thì nối Thạnh Mỹ Lợi với Mai Chí Thọ có vẻ có thêm cái cầu nối giữa Trương Văn Bang và khu Văn Minh. Tuy nhiên nhìn mấy cái bản đồ quy hoạch đến 2020 thì không thấy có cái cầu này, chỉ có Đồng Văn Cống và Thời Đại.

Cái cầu nối Trương Văn Bang và Văn Minh này có trong kế hoạch không các bác, hay chỉ là trong tưởng tượng của ai đấy thôi ạ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vitcon308
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Trong một cái bản đồ thì nối Thạnh Mỹ Lợi với Mai Chí Thọ có vẻ có thêm cái cầu nối giữa Trương Văn Bang và khu Văn Minh. Tuy nhiên nhìn mấy cái bản đồ quy hoạch đến 2020 thì không thấy có cái cầu này, chỉ có Đồng Văn Cống và Thời Đại.

Cái cầu nối Trương Văn Bang và Văn Minh này có trong kế hoạch không các bác, hay chỉ là trong tưởng tượng của thôi ạ?
Bỏ rồi bác.

LNK sau 1 đêm ân ái với anh Hải, đã đẩy cái cầu ở khu VM văng qua phía Waterbays.

Khúc VM chắc sắp tới xây trường học, vì khu đất đó là quy hoach trường học.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Hình như giá Thạnh Mỹ Lợi đang nhích nhẹ lên sau dịch thì phải.

Bên Phú Nhuận người ta mới vừa đi cắt cỏ quanh khu PN2, quang đãng hẳn lên. Mấy bữa trước vừa phàn nàn thì nay đã thấy bụi cây mai dương bị đốn hết rồi.

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Hình như giá Thạnh Mỹ Lợi đang nhích nhẹ lên sau dịch thì phải.

Bên Phú Nhuận người ta mới vừa đi cắt cỏ quanh khu PN2, quang đãng hẳn lên. Mấy bữa trước vừa phàn nàn thì nay đã thấy bụi cây mai dương bị đốn hết rồi.
uh thấy có mấy người hỏi mua, giá cũng tăng. Có dự án gì à bác.

Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
uh thấy có mấy người hỏi mua, giá cũng tăng. Có dự án gì à bác.
Về dự án thì em không biết, nhưng thấy có khách trả miếng của em tăng đựơc 10 giá so với giá mua cách đây độ nửa năm. Mình không định bán gì, cũng chả cần giá đất phải tăng, nhưng nghe thế cũng thấy vui vui :D

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Sắp có khu nhà ở xã hội tại Thạnh mỹ lợi
Khu này cùng phường Thạnh Mỹ Lợi nhưng nó ở phía bên kia của đường vành đai 2 (phía Cảng Cát Lái). Khu này lên thì dân về đông nên hi vọng làm được cái TTTM lớn lớn chút chỗ khu đất còn trống. He he.

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Nhà mình gồm cửa sổ,cửa đi và vách kính cố định tổng cộng 75m2 được báo giá như sau
1.euro window xài phụ kiện euro : 275 tr
2.savio + phụ kiện cmech của austdoor : 350tr
3. nhôm nhật lixil + pk cmech : 322 tr
4. nhôm pmi + pk bogo : 320 tr
5. nhôm hopo + pk hopo : 433 tr

Theo ý kiến cá nhân nếu có điều kiện thì chơi hopo,còn mình thì chắc quất pmi + bogo
Còn nếu muốn tiết kiệm thì chơi euro
còn muốn tiết kiệm hơn nữa thì chơi xingfa quảng đông + pk draho (nhưng phải chọn nơi uy tín)
Nếu muốn mặt đứng xịn đẹp thì thuê luôn FACADE CONSULTANTS.
Chọn một trong mấy ông trong danh sách này đều làm tốt, chỉ có điều giá cao thôi.

Attachments