Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Bạn Misa85 đã xây nhà chưa? Giá vật liệu bây giờ tăng ghê quá.
Tăng thấy sợ luôn bác. Cũng may em ký HD với thầu cuối năm ngoái nên giá cũng ko quá chát. Nhà em vẫn đang xây, chắc tháng 8 là xong bác ạ.

• Love
Reactions: DigiVirtual
Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Tăng thấy sợ luôn bác. Cũng may em ký HD với thầu cuối năm ngoái nên giá cũng ko quá chát. Nhà em vẫn đang xây, chắc tháng 8 là xong bác ạ.
Tốt quá, vậy bạn đi trước sau cho tôi hỏi thăm các thủ tục xin phép, hoàn công, làm sổ đỏ bên Thủ thiêm nhé. Tôi vẫn thích bên Thủ thiêm nhất nên để sau định về hẳn thì tính xem có nên chuyển đổi đất sang bên này không.

Chúc bạn may mắn mọi sự.

Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Tốt quá, vậy bạn đi trước sau cho tôi hỏi thăm các thủ tục xin phép, hoàn công, làm sổ đỏ bên Thủ thiêm nhé. Tôi vẫn thích bên Thủ thiêm nhất nên để sau định về hẳn thì tính xem có nên chuyển đổi đất sang bên này không.

Chúc bạn may mắn mọi sự.
Thủ tục xin phép xây dựng thì dễ bác. Bác chỉ cần thiết kế theo đúng cao độ, khoảng lùi,v.v rồi gửi cdt duyệt và ra thông báo khởi công là được. Thủ tục hoàn công theo thông tin em tìm hiểu trước đây khá dễ, xây đúng thì 3-6 tháng sau có sổ. Khi nào xong thủ tục em sẽ inbox bác nha.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Thủ tục xin phép xây dựng thì dễ bác. Bác chỉ cần thiết kế theo đúng cao độ, khoảng lùi,v.v rồi gửi cdt duyệt và ra thông báo khởi công là được. Thủ tục hoàn công theo thông tin em tìm hiểu trước đây khá dễ, xây đúng thì 3-6 tháng sau có sổ. Khi nào xong thủ tục em sẽ inbox bác nha.
Thu Thiem Villa hả bác.... đợt đầu năm nghe báo giá 200 triệu.

• Like
Reactions: Misa85
Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Thu Thiem Villa hả bác.... đợt đầu năm nghe báo giá 200 triệu.
Báo giá gì vậy bác? Giá làm thủ tục hoàn công hay giá xin phép xây dựng ạ? Lô em phần xin phép xây dựng chỉ tốn ít tiền cà phê, cho vui vẻ hai bên chứ cũng ko ai bắt buộc. Còn thủ tục hoàn công thì em chưa làm nên chưa biết. Giá cũ nghe bảo 30tr phí dịch vụ + tiền đóng cho NN. Bác có thông tin gì mới chia sẻ thêm với ạ. Cảm ơn bác.

• Love
Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38

Chúc bạn may mắn mọi sự.
Bác lưu ý là khu này khi xây phải đóng thuế VAT trên giá nhà thô theo đơn giá của bộ xây dựng nhé. Như nhà em thì đóng khoảng 80tr, thường nhà thầu sẽ tính phần thuế VAT này trong HD xây thô luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Phải công nhận là bạn Misa85 mát tay đất cát thật đấy. Bạn vừa mua cái thì giá đất tăng cái đùng, mua đất được giá rất tốt. Nay lại chốt được hợp đồng với giá vật liệu còn tốt.

Hôm rồi cũng chạy qua (đoán là) khu đất nhà bạn đang xây. Đẹp thật đấy.

Chúc mừng bạn.

• Love
Reactions: Misa85
Hạng B2
20/7/15
115
143
43
38
Phải công nhận là bạn Misa85 mát tay đất cát thật đấy. Bạn vừa mua cái thì giá đất tăng cái đùng, mua đất được giá rất tốt. Nay lại chốt được hợp đồng với giá vật liệu còn tốt.

Hôm rồi cũng chạy qua (đoán là) khu đất nhà bạn đang xây. Đẹp thật đấy.

Chúc mừng bạn.
Cảm ơn bác. Em nghĩ mua bán có duyên. Chắc là do em có duyên với khu này nên chạy trời không khỏi nắng :D Trộm vía dạo này thấy nhiều nhà về xây nên đỡ vắng hơn. Xong thủ tục em inbox bác nhé, biết đâu mình làm hàng xóm :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Cảm ơn bác. Em nghĩ mua bán có duyên. Chắc là do em có duyên với khu này nên chạy trời không khỏi nắng .Trộm vía dạo này thấy nhiều nhà về xây nên đỡ vắng hơn. Xong thủ tục em inbox bác nhé, biết đâu mình làm hàng xóm
mình nhớ mua khu này lúc dịch bùng ai cũng chờ giá giảm để mua
mua xong thì vài tháng sau thấy bác này cũng mua
đợt đó ai mà chờ giá giảm như 2012 chắc ko vô được nữa