Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
11/11/16
570
687
93
Bác nói vậy là tào lao, mấy cái khu dự án hạ tầng tốt hơn mấy cái khu phân lô 52m2 nhiều, có điều dự án thì diện tích lớn + nhà lầu theo mẫu nên tổng tiền cao, khu bèo nhất cũng 4 tỷ mới ở được. Mà người nhiều tiền lại có nhiều lựa chọn, còn mấy khu phân lô giá m2 thì rất cao, nhưng 52m2 x25= 1.3 tỷ + nhà cấp 4 200T là ở được, người ít tiền không có khả năng để chọn lựa, nên giá cao cũng phải mua. Dự án đường ít nhất 12m có vìa hè, 2 hệ thống cống, điện âm, mấy khu phân lô đường 6m, 1 cống ở giữa, điện nổi sao so cùng đẳng cấp với khu dự án bài bản được
Tuy nhiên đất trong tầm giá 1,2-1,6 tỷ thì nhu cầu cao hơn nhiều trong tầm 4 tỷ nhé bác, nhu cầu tìm đất trong giá này thì đông như quân Nguyên chém ko bao giờ hết. Em thì chỉ mê mấy cái lô nho nhỏ vừa túi mấy chế ấy thôi. Ví dụ thị trường đi xuống thì vẫn sống khỏe re thôi, chẳng lo việc gì, sổ cứ ôm đấy, ko mất đi đâu hết, còn 1/500 chưa xây xong mà gặp trường hợp vay ngân hàng tăng lãi là ôm một đống

• Like
Reactions: thichchoi and Halla
Hạng B2
16/6/15
243
1.781
93
HCM
Các bác cho e hỏi nhà phố Nam Long MR, khu A, đường 16m hiện tại tầm giá bao nhieu ạ?

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Tuy nhiên đất trong tầm giá 1,2-1,6 tỷ thì nhu cầu cao hơn nhiều trong tầm 4 tỷ nhé bác, nhu cầu tìm đất trong giá này thì đông như quân Nguyên chém ko bao giờ hết. Em thì chỉ mê mấy cái lô nho nhỏ vừa túi mấy chế ấy thôi. Ví dụ thị trường đi xuống thì vẫn sống khỏe re thôi, chẳng lo việc gì, sổ cứ ôm đấy, ko mất đi đâu hết, còn 1/500 chưa xây xong mà gặp trường hợp vay ngân hàng tăng lãi là ôm một đống
Dĩ nhiên là vậy, người nghèo bao giờ cũng đông hơn người giàu, dự án nó rẻ trên m2 vì nó vượt quá tầm nhiều người, chứ ko phải nó chưa ổn như bác nói

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Dĩ nhiên là vậy, người nghèo bao giờ cũng đông hơn người giàu, dự án nó rẻ trên m2 vì nó vượt quá tầm nhiều người, chứ ko phải nó chưa ổn như bác nói
e nhìn mấy lô diện tích lớn còn mê nữa là bác, cơ bản do thị trường bây giờ nó cứ lai lai nửa lạc nửa mỡ nên kiếm mấy nền có tổng giá thấp đầu tư cho an toàn, miễn không đồng không mông quạnh

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Nhờ các Pac tư vấn dùm( đọc topic thì thấy các Pac nhiều kinh nghiệm nhất là o Q9)
Mình muốn mua 1 nền nhà phố ( đi xem vongvong cũng nhiều khu,tính chốt lại 1 nền o Park riverside) khoảng 114m2 giá 4,1 ty - nhà thô dang biệt thự 7,5 x 8,5 m
Muc đích là để ở sau 2 năm nữa .
Không biết với giá này còn khu nào tốt hơn không ạ
Xin cac Pac cho thêm thông tin trước khi quyết định
rất cám ơn cá Pac
PS : Minh thích ở trong các khu DC có bảo vệ - không thich ở ngoài các đường phố

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Nhờ các Pac tư vấn dùm( đọc topic thì thấy các Pac nhiều kinh nghiệm nhất là o Q9)
Mình muốn mua 1 nền nhà phố ( đi xem vongvong cũng nhiều khu,tính chốt lại 1 nền o Park riverside) khoảng 114m2 giá 4,1 ty - nhà thô dang biệt thự 7,5 x 8,5 m
rất cám ơn cá Pac
PS : Minh thích ở trong các khu DC có bảo vệ - không thich ở ngoài các đường phố
Kiếm nền lớn trong Centana Điền Phúc Thành mua cho rẻ

• Like
Reactions: embemap
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
rất cám ơn cá Pac

Về tương lai, khu này chưa chắc là compound nhé, vì cái đường ven sông sau này phải kết nối hết, nên mới có shophouse ven sông. Tương lai chắc chỉ có Luscata, Villapark và Merita là compound vì không phải mở đường kết nối với ai hết

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Thanks thông tin của Pac.
Về tương lai, khu này chưa chắc là compound nhé, vì cái đường ven sông sau này phải kết nối hết, nên mới có shophouse ven sông. Tương lai chắc chỉ có Luscata, Villapark và Merita là compound vì không phải mở đường kết nối với ai hết

Tập Lái
12/9/16
19
53
13
Tp. HCM
Hix, sao lại mở Bác?

Status
Không mở trả lời sau này.