Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bác chuẩn, em dính Nhơn Chạch, Bình Dương, tởn tới già, cứ hiện hữu mà bụp, có căn nhà nát cho thuê kiếm tiền chợ càng tốt.
Chuẩn.
Tui giờ cũng tìm nhà mua mà thôi.
Căn tui mới mua nếu cho thuê cũng được trên chục trẹo mà tui đang còn phân vân có nên cho thuê hay không đây. Bởi vì tui dự cuối năm nay hoăcj đầu năm sau là đẩy đi mà cho thiê thì phải hợp đồng dài hạn khi mình muốn bán cũng rắc rối ...

Hạng D
23/4/18
1.200
1.263
113
Chuẩn.
Tui giờ cũng tìm nhà mua mà thôi.
Căn tui mới mua nếu cho thuê cũng được trên chục trẹo mà tui đang còn phân vân có nên cho thuê hay không đây. Bởi vì tui dự cuối năm nay hoăcj đầu năm sau là đẩy đi mà cho thiê thì phải hợp đồng dài hạn khi mình muốn bán cũng rắc rối ...

Vừa rồi hụt căn cấp 4 1 xẹt tăng nhơn phú ko bik bác có mua ở đó ko

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
23/4/18
1.200
1.263
113
Có lẽ lý do là khu gần sát Vin như Nguyễn Xiển, Phước Thiện chủ đất ôm cứng hoặc hét giá cao quá, bà con đầu tư bèn đổ sang Long Phước gom hàng làm LP đột ngột nóng ran lên.

Đến khi LP giá cao quá thì chắc sẽ tới lượt Long Trường (dạo này đang lên hơi chậm hơn so với khu Ng Xiển- Lò Lu) và Long Bình nhỉ.

Chuẩn. Long trường trái tim đi lên là vin. Đi xuống về q2. Đi ngang về công nghệ cao. đông tăng long mà phải nhường mấy em đi trước.

• Like
Reactions: selene
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Các bác cứ phang nhau làm gì.
OS này đa số dân đầu tư cả.
Mỗi người 1 chiến lược, người thích lướt lát, người thích ngâm, người thích hiện hữu, người thích dự án, đồng quê, người thích nghĩ tới hiện tại đâu ngon múc liền, người thích nhìn xa trông rộng đi trước đón đầu.
Rồng, cọp, đại bàng ẩn trên OS cũng nhiều, nên hạn chế đao to búa lớn căng thẳng quá các bác ạ.
Hợp chủ đề thì thảo luận, kg thì thôi.
Nhưng kể ra cũng kg nên dìm hàng hay nâng bi quá hớp, các bác nhỉ? :)

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Mỗi người 1 chiến lược, người thích lướt lát, người thích ngâm, người thích hiện hữu, người thích dự án, đồng quê, người thích nghĩ tới hiện tại đâu ngon múc liền, người thích nhìn xa trông rộng đi trước đón đầu.
Rồng, cọp, đại bàng ẩn trên OS cũng nhiều, nên hạn chế đao to búa lớn căng thẳng quá các bác ạ.
Ơ bác cho em hỏi vậy bây giờ gừng càng già càng teo nhể. Đầu càng già càng tóp lại, tầm nhìn dân chuyên họ ko thèm chơi 1 vài cái lô đất hiện hữu lẻ tẻ đâu, một khi đã thích thì gom hết hàng để thổi bay cái giá như gió mùa xuân nhé. Cái đẳng nhỏ nhoi thì chỉ nhìn được vậy thôi bác ah. Hè hè... lâu rồi em mới thấy tình trạng mem OS sủa thế này. Hây za ngổ ấy làm gì mà tại hạ thấy ê mông quá... tại hạ đi ngủ tiếp đây...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: michaelowen
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Ơ bác cho em hỏi vậy bây giờ gừng càng già càng teo nhể. Đầu càng già càng tóp lại, tầm nhìn dân chuyên họ ko thèm chơi 1 vài cái lô đất hiện hữu lẻ tẻ đâu, một khi đã thích thì gom hết hàng để thổi bay cái giá như gió mùa xuân nhé. Cái đẳng nhỏ nhoi thì chỉ nhìn được vậy thôi bác ah. Hè hè... lâu rồi em mới thấy tình trạng mem OS sủa thế này. Hây za ngổ ấy làm gì mà tại hạ thấy ê mông quá... tại hạ đi ngủ tiếp đây...
Đầu tư mỗi người 1 "gu", rất khó nói . P/a với kỳ vọng chốt lời ngắn hay trung hay dài hạn thì cách lựa SP và Vùng đầu tư cũng khác nhau thôi. có gì đâu (đâu thể nói tui mua vùng A/sp A là lời, còn lại ai mua vùng khác/SP khác đều lỗ hết)
Chống chỉ định: mua hàng PL lởm hoặc giá mua ngay đỉnh sốt (như PQ giữa tháng 4 vừa qua). dạng này thì ôm hận thật sự:D:D:D
Rất nhiều người làm sx, kinh doanh...dư tiền là mua đất quăng đó chứ ko quan tâm mấy tháng bán đâu. dạng này họ ko care phải mua trong khu dân cư hay sợ nổ boom nổ mìn gì cả (miễn là PL ổn và ko mua giá ảo). Họ chỉ lo nghành sx, kinh doanh của họ bị đứng hình thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Tối qua tui có còm cái mà sáng nay vào thì Mod nào xoá mất tiêu rồi...

Tui nhắc lại cho dù có bị ban nick thì tuu cubgx sẳn sàng chấp nhận nhé bà con.

Tui trích cái còm của bác toni trả lời nguyên văn sau:

‘ Có những hạng người mà mình phải dùng những từ ngữ như thế may ra họ mới cám cái mõm lại ‘

Mà xem ra cái mõm đó vẫn cứ ngoan cố ... nhỉ !!!

Tui nói thẳng toẹt ra nè.

Tui là rất ghét những kẻ chỉ có biết cái chổ monhf đầu tư... coi nơi của mình đầu tư bhuw cục vàng và coi những chổ khác như cục cứt...

Có muốn bơm vá hay dìm hàng bất cứ chổ bài cũng phải nói thế nào cho nó hợp tình hợp lý chút. Đằng này nói ngu bỏ mịe mà cũng cứ lên tiếng !!!

Tui nà:
Chả thèm bơm vá và dìm chổ nào hết.
Mình nói thì tất cả mọi người đều nghe và phân biệt chứ khôbg phải chỉ riêng mình muốn nói sao là nói được.

Khi tui đưa ra nhận định hoặc cập nhật chổ nào đó tui đứng trên góc độ là người khách quan !!!

Tui rất ghét nhuengx kẻ chỉ có biết viem vá chỏo của mình rồi dìm hàng thuên hạ như thế.
Tui đã từng chém với rất nhiều người cũng vì cái tật bá dơ như thế !!!

Vậy nhé!

Tui cũng xin nói rỏ nếu cái còm này của tui bọ xoá thì tui chả có thèm vào ô ét nữa !!!!!!!!!!

Xin hết ạh
Ha ha ha......

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Tối qua tui có còm cái mà sáng nay vào thì Mod nào xoá mất tiêu rồi...

Tui nhắc lại cho dù có bị ban nick thì tuu cubgx sẳn sàng chấp nhận nhé bà con.

Tui trích cái còm của bác toni trả lời nguyên văn sau:

‘ Có những hạng người mà mình phải dùng những từ ngữ như thế may ra họ mới cám cái mõm lại ‘

Mà xem ra cái mõm đó vẫn cứ ngoan cố ... nhỉ !!!

Tui nói thẳng toẹt ra nè.

Tui là rất ghét những kẻ chỉ có biết cái chổ monhf đầu tư... coi nơi của mình đầu tư bhuw cục vàng và coi những chổ khác như cục cứt...

Có muốn bơm vá hay dìm hàng bất cứ chổ bài cũng phải nói thế nào cho nó hợp tình hợp lý chút. Đằng này nói ngu bỏ mịe mà cũng cứ lên tiếng !!!

Tui nà:
Chả thèm bơm vá và dìm chổ nào hết.
Mình nói thì tất cả mọi người đều nghe và phân biệt chứ khôbg phải chỉ riêng mình muốn nói sao là nói được.

Khi tui đưa ra nhận định hoặc cập nhật chổ nào đó tui đứng trên góc độ là người khách quan !!!

Tui rất ghét nhuengx kẻ chỉ có biết viem vá chỏo của mình rồi dìm hàng thuên hạ như thế.
Tui đã từng chém với rất nhiều người cũng vì cái tật bá dơ như thế !!!

Vậy nhé!

Tui cũng xin nói rỏ nếu cái còm này của tui bọ xoá thì tui chả có thèm vào ô ét nữa !!!!!!!!!!

Xin hết ạh
Ha ha ha......
Vâng! Em thấy bác ko bơm nhưng chỉ ra rả nói về cái BXMĐ, BV Ung Bướu và Hoàng Hữu Nam của bác thôi, còn về phần em em xin nói thêm với bác, em ko chơi riêng gì cái quận 9 đang lèo tèo đâu nha, em làm bên Tân Bình Tân Phú từ cái thời hẻm Bàu Cát bán 39tr/m2 nhá, nói vậy để bác thông tư tưởng ra nhá. Đầu tư mà lên OS này mà bơm vá thì có tác dụng nhiều không ? Lên đây học hỏi kinh nghiệm thôi nhé, còn nghe theo cái kinh nghiệm đó hay không thì phải tính. Bác giỏi thì ko rảnh lên đây phán sủa như vậy. Mà em thấy Bác thì giỏi rồi nhé, ai cũng biết, nhưng hôm nay với cách hành xử như của bác thì nên xem lại để em út nó tôn trọng bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/10/11
227
730
93
Mới sáng, đọc cái còm của bác, em xin phép nói thẳng, một số đứa trẻ bây giờ mất dạy thật. Cạn lời

Status
Không mở trả lời sau này.