Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Có vẻ tin hay này.
Hôm nay bà xã em ở nhà nghe loa phường lại bập bõm không gnhe rõ.
Bà ấy nói Phường TML thông báo cái dự án qui hoạch từ năm 2007 nay từ 24-07-2017 sẽ tiến hành thu hồi đất mở đường nối thông Đồng Văn Cống, TML, Bình Trưng Tây, Cát Lái rồi kết nối với Vành Đai 2.
Thu hồi hơn 9000 m đất.

Có bác nào biết thông tin cụ thể hoặc có nghe loa phường chiều nay không ạ?

Tập Lái
12/6/17
42
98
33
Có vẻ tin hay này.
Hôm nay bà xã em ở nhà nghe loa phường lại bập bõm không gnhe rõ.
Bà ấy nói Phường TML thông báo cái dự án qui hoạch từ năm 2007 nay từ 24-07-2017 sẽ tiến hành thu hồi đất mở đường nối thông Đồng Văn Cống, TML, Bình Trưng Tây, Cát Lái rồi kết nối với Vành Đai 2.
Thu hồi hơn 9000 m đất.

Có bác nào biết thông tin cụ thể hoặc có nghe loa phường chiều nay không ạ?
Chắc là nối từ đường ven sông sang VĐ2 thôi chứ ĐVC, BTT, TML hiện h k thông hay sao ??? Mà nếu thu hồi giải tỏa thì phải đền bù theo giá thị trường chứ nhỉ

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Chắc là nối từ đường ven sông sang VĐ2 thôi chứ ĐVC, BTT, TML hiện h k thông hay sao ??? Mà nếu thu hồi giải tỏa thì phải đền bù theo giá thị trường chứ nhỉ
Không biết có phải mở đường nối quận ủy sát tường quân đội thông qua chợ chiều đi...không.
E đã từng nghe thiên hạ đồn đường đó trước qui hoạch 20 hay 40 m gì đó.
Nhưng e không chắc mà chiều nay phát loa thì bà xã e nghe lại kg rõ hết.

Tập Lái
12/5/17
49
91
18
Đúng đấy bác, đền bù cái này với dư án mở rộng đường NTD có thông tin từ đầu năm, cái này báo có thông tin các bác cứ lên google se ra liền

Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Hạng B2
10/2/16
147
304
63
44
Cụ thể là đường nào vậy các bác, mình đọc mà vẫn chưa hiểu. Có bác nào rảnh vẽ trên bản đồ cho anh em xem với.
Mình cứ tưởng là nó chỉ mở rộng nguyễn thị định đoạn từ nút giao mỹ thuỷ đến phà cát lái chứ.

Tập Lái
12/5/17
49
91
18
Theo em biết ngày đèn xanh đỏ trước Visa verd đâm qua luôn. Rồi ra đường VD2 sau đó nối vào khu đô thị cát lái. Nó là đường mới. Không liên quan đến đồng văn cống. Kết nối DVC BTD hay BTT gi đấy rồi tiếp vào KDT cát lái. Cái này có lâu rồi, bay giờ mới bồi thường chắc còn lâu mới thành hình.

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Theo em biết ngày đèn xanh đỏ trước Visa verd đâm qua luôn. Rồi ra đường VD2 sau đó nối vào khu đô thị cát lái. Nó là đường mới. Không liên quan đến đồng văn cống. Kết nối DVC BTD hay BTT gi đấy rồi tiếp vào KDT cát lái. Cái này có lâu rồi, bay giờ mới bồi thường chắc còn lâu mới thành hình.
Có vẻ không đi qua nhà em :)

Status
Không mở trả lời sau này.