Hạng D
29/11/16
2.077
2.430
113
42
Bác cho em hỏi,nếu đi Quy Nhơn thì từ Nha Trang mình đi Ql1A đến đèo Cả thì rẽ vào hướng đi Vũng Rô ,rồi đi ven biển đến Ql1D theo hướng về Quy Nhơn đúng không bác ? Lần đầu em đi Quy Nhơn nên chưa rành đường lắm (trên Google Maps thì nó chỉ đi Ql1A là ngắn nhất nhưng em thích đi đường tốt và đẹp nhất)
Cảm ơn bác
Đèo Cả - Vũng Rô: để vô Tuy Hoà. Tuy Hoà - TX Sông Cầu đi theo QL 1A. TX Sông Cầu - Quy Nhơn đi theo QL 1D

• Like
Reactions: binhpx
Hạng C
1/6/13
806
517
93
"Đoạn núi Thành cũng có chốt" là đoạn nào hả bác. Núi Thành rộng lắm!
Báo cáo các bác em và gia đình đã về đến Đà Nẵng an toàn lúc 9.30pm. Ko dính phốt nào :D
Đoạn cuối Quảng Ngãi qua Quảng Nam ( các bác chú ý lấy mốc trên map từ lúc bđầu vào 10km cuối QNgai) đường đang làm + hư hỏng nên rất rất xấu, các bác lưu ý chạy chậm, sedan là cạ gầm. Xe em gầm cao mà cũng phải bò đãnh võng liên tục. Đoạn xấu khoảng vài km max.
Đoạn QNam: bắn tốc độ ngay đoạn đầu đường tránh tp Tam Kỳ. Sau đó 1 đoạn là khá xấu. Vừa qua đoạn xấu là xxx chờ hốt các bác bị bắn . Đoạn Núi Thành cũng có chốt. Xxx QNam nhiệt tình và yêu nghề, làm đêm bất kể trời mưa gió. Lưu ý xe máy chạy ẩu.
Chúc các bác thượng lộ bình an, vững tay lái, thượng tôn biển báo và vạch kẻ đường, đi đến nơi về đến chốn an toàn đón Tết đầm ấm với gia đình:3dtanghoa:
P/s: chuyến này đi em và gia đình may mắn ghé đc các chỗ dừng chân ăn uống OK. Mai em sẽ up lên sau. Giờ em đi khò khò đã. :3dtanghoaheo:

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
  • Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình vừa đến Nha Trang. Nói chung đường tốt!
* Q7-Phan Thiết: Đi QL1, đường tốt chỉ có xe đông nên tốc độ chậm. Hết 4 giờ. Lưu ý nhiều xe khách chạy rất ẩu!
* Phan Thiết-Phan Rang: Đoạn đầu đi đường Võ Nguyên Giáp-Bàu Trắng. Đường tuyệt vời, đẹp và vắng tanh...Chạy cực sướng. Đoạn sau qua Cà Ná đường cũng thoáng. Có rất nhiều trạm xxx, có khi mấy ảnh ra giữa đường nhìn kỹ vào xe nhưng rồi...làm thinh. Chắc thấy gọi lại cũng không biết hỏi gì... nên thôi!
* Đoạn Phan Rang-Cam Ranh: Đường OK. Lưu ý biển khu dân cư và hạn chế tốc độ. Một số bác dính chỗ này!
* Đoạn Cam Ranh-Nha Trang: Đường sửa một số đoạn chiều vào nên cần lưu ý. Nhiều khi đang chạy thấy có xe ngược chiều (không có biển báo gì trước hết). Nha Trang mưa, buồn...
Đến Nha Trang chỉ mới 3g chiều, định ra Tuy Hoà luôn nhưng do đã đặt phòng rồi nên ngủ lại. Mai sẽ leo đèo Cả!
Các bác cập nhật giúp thông tin đường đèo Cả và từ Nha Trang về Đà Nẵng với! Thanks

• Like
Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Nha Trang về Đà Nẵng cần chú ý ổ voi (thường lane sát con lươn), có những khúc đang sửa cần phải chạy chậm, còn lại nhiều đoạn đường đẹp, chạy thoải mái.
Về xxx thì em bị giật mình mấy lần vì chạy ra nhìn nhìn xong rồi không có action nào. Các bác nên gắn cam hành trình hoặc lấy đt ghi hình gắn trên xe, nhiều khi không bị bắt láo.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Nha Trang về Đà Nẵng cần chú ý ổ voi (thường lane sát con lươn), có những khúc đang sửa cần phải chạy chậm, còn lại nhiều đoạn đường đẹp, chạy thoải mái.
Về xxx thì em bị giật mình mấy lần vì chạy ra nhìn nhìn xong rồi không có action nào. Các bác nên gắn cam hành trình hoặc lấy đt ghi hình gắn trên xe, nhiều khi không bị bắt láo.
Cám ơn bạn đã cập nhật!
Mấy lần mình cũng giật mình, đang chuẩn bị tinh thần xem mấy ảnh báo mình lỗi gì (vì nhìn chằm chằm xe mình, giơ gậy lên...) nhưng rồi ảnh mấy hạ gậy xuống! Chắc thấy xe mình có cam và mình thắt dây an toàn đầy đủ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Cám ơn bạn đã cập nhật!
Mấy lần mình cũng giật mình, đang chuẩn bị tinh thần xem mấy ảnh báo mình lỗi gì (vì nhìn chằm chằm xe mình, giơ gậy lên...) nhưng rồi ảnh mấy hạ gậy xuống! Chắc thấy xe mình có cam và mình thắt dây an toàn đầy đủ!
bác Sang du xuan về nhớ report nha!

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng B1
8/4/15
51
24
8
TPHCM
Có bác nào đi từ Bình Dương đến QL14 bằng đường ĐT 742 ngang qua Thị xã Tân Uyên chưa ạ? đường này em thấy trên google map thì ngắn hơn đường qua Thủ Dầu Một - Ngã Tư Sở Sao, không biết chất lượng đường thế nào? đi thực tế có nhanh hơn hay ko?
Đường tốt lắm bác, hơi bị đông xe đó bác, toàn xe tải do đi qua KCN. Ở đây có biển giới hạn tốc độ 50-60 tuỳ khúc.

• Like
Reactions: colangiothoi
Hạng B2
6/7/09
168
113
43
Mới gọi cho anh bạn đi QL14, có 2 xe dính 2 lỗi tốc độ toi mất hơn 5 chịu...
Tết nhất ớn ăn thật.