Tập Lái
26/11/15
48
29
18
35
Mai Sáng mình từ Eakar QL26 chạy về Buôn Mê Thuột về Sài Gòn. Có Bác nào đi chung đường hú em phát. E đi Cerato trắng. :)

Hạng B2
11/11/11
162
305
63
Em mới từ Kiến Đức, Dak Nông về Saigon, tổng cộng mất 3h30 tới Bxe Miền đông
Đi QL 14, đường đẹp, ổn, ko hề có CA nha các bác
Bác nào đi thì cứ theo GG Map đi xuyên Tân Uyên đường ok lắm, khỏi qua ngã 4 sở sao chi cho dài.
DakNong lạnh đến nỗi tối e chạy xe máy mà răng lập cập :3dcuoileluoi:

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Cám ơn bạn nhiều. Mai mình sẽ đi cung đường này. Ngoài đoạn Nam Giang - Ngọc Hồi còn đoạn nào lưu ý nữa không vậy bác? Daklak bắn tốc độ trong cả mấy ngày tết hay sao bác?

Em đi đêm M2 mà bắn 3 trạm lun đó Bác. Hôm qua về cũng vậy, cứ đúng tốc độ thôi, GT thường đứng khuất cua không thấy được đâu.

Hạng B2
14/9/07
138
21
18
54
Ngày mai mùng 6 em lại từ Đà Nẵng quayy vào SG theo QL1A, kết hợp cho bà cả và F1 đi chơi nên dự định lộ trình DN - nghỉ đêm Phú yên - sáng mùng 7 đi qua Nha Trang - nghỉ đêm Mũi Né - trưa mùng 8 tiếp tục về SG. Nhờ các bác tư vấn giúp quán ăn trưa dọc QL1A đoạn QNgai hoặc B Định, quán ăn tối trong nội thành Tuy Hòa, và quán ăn trưa dọc QL1A đoạn Nha Trang hoặc Phan Rang với ạ. Tiêu chí là vệ sinh, ngon, giá hợp lý và WC sạch sẽ ạ. Thanks các bác :3dtanghoa:
Quãng Ngãi bác ghé các quán dọc biển Châu Me xã Phổ Châu huyện Đức Phổ, hải sản tươi ngon, ngà em 8 người hết 800k no nê. Phú Yên bác ghé Gà nướng ven sông 159 Nguyễn Công Trứ có món gà hầm ớt xiêm giá ok. Nha Trang bún cá dầm đầu cá thu 53 Vân Đồn. Phan Rang bác ghé cơm gà Khánh Kỳ. Phan Thiết ghé Vịt nướng 2 Phương. Hành trình về Tết nhà em mỗi năm đều như vậy. Chúc bác ngon miệng.

• Like
Reactions: beodom
Tập Lái
26/11/15
48
29
18
35
Tình hình từ buôn mê thuộc vào SG sáng giờ em đếm khoảng 5 trạm trãi từ daklak sang daknong nha các bác.

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Tình hình từ buôn mê thuộc vào SG sáng giờ em đếm khoảng 5 trạm trãi từ daklak sang daknong nha các bác.
Em đã từ Quãng bình về tới saigon đêm qua bằng QL 14, nghe lời các bác em đi đúng biển báo,không cán vạch, nên suốt hành trình đi và về, tham quan các nơi tổng cộng hơn 3000km, không tốn đồng bánh mì nào, chắc do em may mắn nhiều hơn cẩn thận,vì em chạy không được từ tốn lắm, bác nào thấy xe everets chất đầy vali trên nóc là em đó, cứ đoạn nào đủ điều kiện cho phép và an toàn là em qua mặt rất nhiều xe, những xe em qua mặt, có làm phật ý bác nào thì xin bỏ qua cho. Cảm ơn anh em đã nhường đường.
Năm nay trạm thu phí nhiều nơi vẫn bán vé, có lẽ bèo nhất cũng được 35k một xe nên tận thu.
Các chú CSGT từ mùng 2, có nơi cũng đã tích cực mang máy sấy làm việc. May mắn là xe em đến các chú CSGT toàn ngó lơ.
Em rất vui đầu năm suốt hành trình dài an toàn
Chúc các bác năm mới nhiều sức khỏe,vui vẻ,thành đạt và lái xe an toàn.

Hạng C
15/5/07
951
521
93
58
Em đi QL1 SG-HN-SG cũng ko tốn đồng nào, nhưng ghé Huế ăn trưa thì mất 500k vì đi qua cầu Trường Tiền vào giờ cấm, ấn tượng tốt với Quy Nhơn vì kiểm tra nồng độ cồn vào ngày mùng 4, nếu tỉnh nào cũng làm như Quy Nhơn thì sẽ hạn chế tai nạn hơn, và quan trọng là họ làm đúng chức năng chứ ko kiếm bánh mỳ.

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Em đi QL1 SG-HN-SG cũng ko tốn đồng nào, nhưng ghé Huế ăn trưa thì mất 500k vì đi qua cầu Trường Tiền vào giờ cấm, ấn tượng tốt với Quy Nhơn vì kiểm tra nồng độ cồn vào ngày mùng 4, nếu tỉnh nào cũng làm như Quy Nhơn thì sẽ hạn chế tai nạn hơn, và quan trọng là họ làm đúng chức năng chứ ko kiếm bánh mỳ.
Tối mùng 3 em đi qua Ban Mê cũng được kiểm tra nồng độ cồn. Nhưng không biết các bác có kiểm tra mấy cụ xe 2b ko.

Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Em đã từ Quãng bình về tới saigon đêm qua bằng QL 14, nghe lời các bác em đi đúng biển báo,không cán vạch, nên suốt hành trình đi và về, tham quan các nơi tổng cộng hơn 3000km, không tốn đồng bánh mì nào, chắc do em may mắn nhiều hơn cẩn thận,vì em chạy không được từ tốn lắm, bác nào thấy xe everets chất đầy vali trên nóc là em đó, cứ đoạn nào đủ điều kiện cho phép và an toàn là em qua mặt rất nhiều xe, những xe em qua mặt, có làm phật ý bác nào thì xin bỏ qua cho. Cảm ơn anh em đã nhường đường.
Năm nay trạm thu phí nhiều nơi vẫn bán vé, có lẽ bèo nhất cũng được 35k một xe nên tận thu.
Các chú CSGT từ mùng 2, có nơi cũng đã tích cực mang máy sấy làm việc. May mắn là xe em đến các chú CSGT toàn ngó lơ.
Em rất vui đầu năm suốt hành trình dài an toàn
Chúc các bác năm mới nhiều sức khỏe,vui vẻ,thành đạt và lái xe an toàn.
Hè năm ngoái em bị 500k đoạn Bình Thuận vì chất đồ trên nóc á bác.

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Hè năm ngoái em bị 500k đoạn Bình Thuận vì chất đồ trên nóc á bác.
Kiểu làm ăn sống nhăn vậy đó, không rõ ràng gì cả, thỉnh thoảng có bác nói bị vịn vụ baga, em thì bao năm nay xe có baga , năm nay chất 6 vali trên nóc, từ Saigon ra Quảng bình, từ Quảng bình về Saigon, cũng qua bao nhiêu trạm mà các anh í vẫn cho qua phà phà. Túm lại nếu bị thổi vụ baga em sẽ xin biên bản.

• Like
Reactions: foreveryoung123