RF3 confirmed
Hạng B1
30/12/14
51
27
18
38
Sau khi cân nhắc tài chính, vị trí e quyết định tìm một chốn an cư ở BRC. Với tình hình tài chính nhà em thì e thấy chủ đầu tư Kỳ lâm, him lam là phù hợp. E dự tính là 3 năm sau xây nhà, nên cũng ko cần phải giao nên ngay. Kính nhờ các bác tư vấn cho e về thằng Kỳ Lâm-Him Lam này có uy tin ko? pháp lý có ổn ko?trong 3 năm tới thì nó có giao nền ko?(vì hiện tại chỉ có giá của nó là e có thể tiếp cận được- khoảng 14-15tr). Thanks các bác nhiều.

Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
Sau khi cân nhắc tài chính, vị trí e quyết định tìm một chốn an cư ở BRC. Với tình hình tài chính nhà em thì e thấy chủ đầu tư Kỳ lâm, him lam là phù hợp. E dự tính là 3 năm sau xây nhà, nên cũng ko cần phải giao nên ngay. Kính nhờ các bác tư vấn cho e về thằng Kỳ Lâm-Him Lam này có uy tin ko? pháp lý có ổn ko?trong 3 năm tới thì nó có giao nền ko?(vì hiện tại chỉ có giá của nó là e có thể tiếp cận được- khoảng 14-15tr). Thanks các bác nhiều.
Bác bản lĩnh đấy.liều ăn nhiều!!!

• Like
Reactions: RF3 and Tony.bui
Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Em đang dự tính mua 1 miếng BRC để xây nhà dưỡng già... Diện tích nhỏ nhỏ 100m2 đủ xây 1 trệt 2 lầu thôi ạ... Bác nào có hàng ib em nhé.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
chúc bác chân cứng đá mềm :D:D:D

• Like
Reactions: RF3 and Tony.bui
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Một scenario để các bác chém chơi: nếu các cđt cứ tiếp tục Chí phèo không làm hoặc kiên quyết tôi không có khả năng làm thì sẽ ra sao, phải có lúc buộc phải chốt chứ.
Thêm nữa Res10 bán rồi thì cũng không rõ trách nhiệm làm hạ tầng là của ai? vì cũng có thể hiểu ông nào mua thì tự lo như đã tự bán lại cho các bác?

• Like
Reactions: Tony.bui
Tập Lái
8/7/16
47
266
58
34
Một scenario để các bác chém chơi: nếu các cđt cứ tiếp tục Chí phèo không làm hoặc kiên quyết tôi không có khả năng làm thì sẽ ra sao, phải có lúc buộc phải chốt chứ.
Thêm nữa Res10 bán rồi thì cũng không rõ trách nhiệm làm hạ tầng là của ai? vì cũng có thể hiểu ông nào mua thì tự lo như đã tự bán lại cho các bác?
Trách nhiệm hạ tầng là của Res10, bác ơi!

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Res10 hay oto6 hay Saca đã giao nền rồi tgi2 yên tâm vì hạ tầng chưa hoàn chỉnh nhưng đã có khung, nền rồi thì hoàn thiện cũng không đáng bao nhiêu cả.
Oto6 hay saca chưa giao nền hay cả Himlam Kỳ Lân giờ nhảy vào thì sợ nhất pháp lý của hợp đồng góp vốn trong khi giá thị trường hiện giờ đã quá cao so với vốn góp ban đầu.
Tóm lại 1 câu: Bác nào ôm oto6 giao nền rồi, Saca giao nền rồi, Res10 giao nền rồi thì ăn no ngủ kỹ, vị trí dự án đẹp tuy giá lên chậm nhưng vẫn lên và sẽ còn lên nhiều.
Ôm Res10 chưa giao nền thì cũng yên tâm về mặt sở hữu pháp lý, chỉ có 1 rủi ro nhỏ là diện tích bàn giao có thể thay đổi.

• Like
Reactions: RF3 and CivicLE
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Nếu S bàn giao tăng chút mà đất vuông vức + theo giá trên HĐ đã ký thì thơm quá :D
Về mặt lý thuyết thì như vậy :).
Tăng hay giảm gì thì cũng theo giá trong hợp đồng hết.
Nên có thể có bác vui có bác buồn nhưng khả năng cao là không vui, không buồn vì sẽ kg có tăng hay giảm gì cả?
Lô em nhận S đúng hợp đồng.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B2
16/8/15
192
295
73
49
Tui để ý là đất mặt tiền đường chính mà có vị trí đẹp là luôn có giá, giá luôn vượt lên trước mà lại rất dể bán, khi bán còn chảnh choẹ.... Còn những đường nội bộ thì chỉ lên theo sau mà lên không bao nhiêu...
Vậy giờ yên tâm để lại lô đường 659 HAMT rồi Bác hé? Hồi Mấy lô D có giá 38 thì đã có khách trả lô A 65 rồi mà mua gốc 2 đường cái 14, 17 thôi

• Like
Reactions: chedoanvien