Tập Lái
18/10/13
46
88
23
Bỏ một đống tiền để chơi hơn một chục năm , mà nó cũng chẳng phải là sinh vật cảnh hay tranh cổ . Đến giờ này các bác còn nghĩ là em còn cảm giác lo sợ nữa không ? Em đang muốn xem hồi kết là nó thế nào thôi

• Like
Reactions: haison8x and Leoni
Tập Lái
26/9/16
9
68
13
40
Dạ em bơm đểu. Long phước hạ tầng đầu năm sau mới bắt đầu làm bác ơi. Có người bán để đầu cơ tiếp có người gym hàng, giờ hàng chủ đầu tư ra cái là cháy luôn, e đố bác mua được trực tiếp chủ đầu tư đấy, có bao nhiêu người trong topic này mà bác kêu e bơm làm gì. Chỉ có mấy người khuyên đầu cơ BRC mới là bơm đểu thôi. Sự thật thì cả chục năm nay mọi người đều thấy rồi. Cả vụ xây dựng ở khu trong địa ốc 10 mấy tuần qua nữa chẳng rầm rộ vài ngày rồi lại tĩnh như tờ, không phải chiêu trò thì là gì? Còn các khu khác đất có tăng hay không thì em nghĩ các bác ở quận 9 hiểu rõ hơn ai hết :).
Bác cho e ít thông tin về Long Phước với, đường Long thuận,Long Phước cơ sở hạ tầng đc xây dựng ntn ạ?

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Theo đó, cầu bắc qua Rạch Chiếc nối các tuyến đường song hành bên phải (quận 2 sang quận 9) dài hơn 430 m, rộng 14,5 m với tổng mức đầu tư 311 tỷ đồng. Vị trí dự kiến nằm giữa cầu Rạch Chiếc hiện hữu và đường điện cao thế 110kV. Tim cầu cách đường song hành bên phải khoảng 35 m về phía trục đường chính Xa Lộ Hà Nội.

Thế là bay cái trung tâm VLXD theo quy hoạch rồi, lô A ko chừng bay theo!

ối với cầu bắc qua Rạch Chiếc nối các tuyến đường song hành bên trái (từ quận 2 sang Thủ Đức) có thiết kế tương tự, tổng mức đầu tư 319 tỷ đồng. Vị trí cầu dự kiến nằm ngoài phạm vi giải phóng mặt bằng của dự án mở rộng Xa Lộ Hà Nội. Tim cầu cách đường song hành bên trái khoảng 28 m, diện tích giải phóng mặt bằng khoảng 2,8 hecta.

Cái này sẽ bị vướng đài tưởgn niệm??

Tập Lái
9/1/17
0
0
0
44
Làm cái cầu này + Giải tỏa Dc cái đuong trục chính 30 m nữa thì ngon các bác nhỉ . :))

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Làm cái cầu này + Giải tỏa Dc cái đuong trục chính 30 m nữa thì ngon các bác nhỉ . :))

Nếu làm cầu thì em nghĩ tĩnh không phải cao bằng cầu cũ bác ạ, mà cao quá thì thì cái quy hoạch TTVLXD dễ bay lắm, chưa kể phải chừa hành lang an toàn nữa nên khả năng là dễ bị cắt mất 1 khúc so với quy hoạch ban đầu.
Còn nếu làm thấp như cái cầu sắt hồi xưa thì lại tốt quá, hehe!

Tập Lái
18/10/13
46
88
23
thằng con thì mất dạy nhưng thằng bố thì dung túng . Chỉ khổ làng xã bà con thôi , xã hội vài thằng thế này thì nát bét