GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
363
516
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Vậy ạ, cái đó thì em chịu. Vì anh bên sở tnmt nói với em là dự án đang bị thanh tra và khuyên em không nên đầu cơ ở đó nên đầu cơ phú hữu hoặc long phước gần mấy chỗ khu công nghệ cao, công nghệ cao 2.
Bơm đểu :( Phú Hữu & Long Phước người người đang bán thu lợi nhuận thì bác lại khuyên bà con nhảy vào. Cố gom vài công rồi ít nữa chia nền bán sẽ thu bội :)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/3/16
12
41
13
Bơm đểu :( Phú Hữu & Long Phước người người đang bán thu lợi nhuận thì bác lại khuyên bà con nhảy vào. Cố gom vài công rồi ít nữa chia nền bán sẽ thu bội :)
Dạ em bơm đểu. Long phước hạ tầng đầu năm sau mới bắt đầu làm bác ơi. Có người bán để đầu cơ tiếp có người gym hàng, giờ hàng chủ đầu tư ra cái là cháy luôn, e đố bác mua được trực tiếp chủ đầu tư đấy, có bao nhiêu người trong topic này mà bác kêu e bơm làm gì. Chỉ có mấy người khuyên đầu cơ BRC mới là bơm đểu thôi. Sự thật thì cả chục năm nay mọi người đều thấy rồi. Cả vụ xây dựng ở khu trong địa ốc 10 mấy tuần qua nữa chẳng rầm rộ vài ngày rồi lại tĩnh như tờ, không phải chiêu trò thì là gì? Còn các khu khác đất có tăng hay không thì em nghĩ các bác ở quận 9 hiểu rõ hơn ai hết :).

Tập Lái
16/11/16
0
10
2
42
Cuối tuần rồi em có đi một vòng trong đây, thấy tình hình ko mấy biến chuyển so với cách đây mấy tháng. Vài khu nhà đang được xây dựng và hoàn thiện nhưng cũng có một số căn mới chỉ xây xong phần thô (thiết kế khá giống nhau) và bỏ dở dang. Nói chung tình hình không được lạc quan cho lắm. Cạnh BRC này có một bãi đất trống đang được phân lô (nằm phía sau bãi container) có lẽ là của một dự án khác. Còn trong nội khu của res10 có khoảng 3,4 công ty môi giới địa ốc, nó đăng biển nhận mua bán, ký gửi nhanh trong tuần.. Nếu bác nào cần tiền hoặc ko đủ kiên nhẫn mà bán luôn thời điểm này thì cũng ko phải là quyết định tồi, với rổ giá giao dịch thành công ở đây thì em thấy đây là mức giá chấp nhận được. Còn em thì ko có nhiều áp lực lắm nên cứ để thêm thời gian nữa, khi metro xong, bãi xe container và nhà máy xi măng dời đi xem tình hình ra sao rồi mới tính tiếp.

Hạng B2
8/11/15
100
236
43
39
Mình cũng vậy, mình cứ để chờ thôi vì tiền ít bán đi cũng chả đủ mua chỗ khác... hjhj

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Thật lòng phèo thấy uất ức dùm cho mấy bác bắc rạch chiếc.
bà mịe mí cái thèn chủ đầu toi quá khốn nạn!!! " Đem con bỏ chợ " Đất q9 nó lên ào ào...từ chổ dân cư hiện hữu đến cái nơi hóc bò tó còn...hoang vu cũng lên hà rầm.
xem ra giá mấy nơi hóc bò tó nó đã ngang với bắc rạch chiếc rồi và thậm chí còn hơn nữa.
Bắc rạch chiếc thì vị trí nó quá đẹp mà lại éo lên được bao nhiêu hết.
còn nữa, ngoài bắc rạch chiếc còn có dự án Hãi Nhân vị trí quá tuyệt luôn cũng cùng chung số phận.
mịe nó. Nhiều khi thấy mà tức....!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Các bác trong BRC làm đc cái đường từ chân cầu RC vào trong khu dân cư đc dăm bữa, bi giờ bị ai rào lại rồi :(
Ngay giữa Thành phố HCM mà 1 khu dân cư k có cái đường vào cho đàng hoàng nghiêm túc. M**!

• Like
Reactions: Tedomi and pheo@
Tập Lái
18/10/13
46
88
23
Các bác trong BRC làm đc cái đường từ chân cầu RC vào trong khu dân cư đc dăm bữa, bi giờ bị ai rào lại rồi :(
Ngay giữa Thành phố HCM mà 1 khu dân cư k có cái đường vào cho đàng hoàng nghiêm túc. M**!
hôm nào bác chụp hình cái đường đó để anh em trên này xem cho biết với

Tập Lái
21/3/16
49
982
88
39
Hình như bị vướng giải toả với Mr Di thì phải.

Hạng B2
8/11/15
100
236
43
39
Sẽ có thay đổi trong năm nay thôi, các bác đừng lo