Tập Lái
17/10/19
15
1
3
34
Captiva 2007 bị lỗi đèn, anh em hỗ trợ em với?
Tình hình là thế này em đang lái con Cap 2007 em nó đang bị lỗi đèn xinhan trên gương bên tài không sáng (ko nhấp nháy khi bậc công tắc).

Trong khi đó đèn trước, sau và đèn trên taplo vẫn nháy sáng bình thường, và em đã tháo bóng trên gương ra kiểm tra thì bóng vẫn hoạt động tốt là hiện em nó đang bị lỗi gì ạ?

Anh em nào đã từng bị lỗi này chỉ giúp em với (lúc mới phát là đèn đó nó sáng mờ lần rồi im ru luôn)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
tình hình là thế này em đang lái con cap2007 em nó đang bị lỗi đèn xinhan trên gương bên tài không sáng ( ko nhấp nháy khi bậc công tắc) trong khi đó đèn trước, sau và đèn trên taplo vẫn nháy sáng bình thường , và em đã tháo bóng trên gương ra kiểm tra thì bóng vẫn hoạt động tốt là hiện em nó đang bị lỗi gì ạ , anh em nào đã từng bị lỗi này chỉ giúp em với ( lúc mới phát là đền đó nó sáng mờ lần rồi im ru luôn )
anh mang qua gara em cho thợ kiểm tra cho bác ah, nhiều nguyên nhân có thể do đứt ,lỏng giắc cắm anh mang qua chỗ em ở lý thường kiệt tân bình em cho thợ kt cho anh.

Tập Lái
17/10/19
15
1
3
34
anh mang qua gara em cho thợ kiểm tra cho bác ah, nhiều nguyên nhân có thể do đứt ,lỏng giắc cắm anh mang qua chỗ em ở lý thường kiệt tân bình em cho thợ kt cho anh.
với lại cho em hỏi thêm tí là cái bánh bên phụ lúc chạy mà đường hơi giằng tí là nó kêu cộc cộc rất khó chịu , và lúc xuống xe thì nhìn vào bánh thì thấy nó hơi nghiêng ra ngoài chứ ko thẳng như bánh bên kia là nó bị bịnh gì vậy bác

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
với lại cho em hỏi thêm tí là cái bánh bên phụ lúc chạy mà đường hơi giằng tí là nó kêu cộc cộc rất khó chịu , và lúc xuống xe thì nhìn vào bánh thì thấy nó hơi nghiêng ra ngoài chứ ko thẳng như bánh bên kia là nó bị bịnh gì vậy bác
Chào bác. hiện tượng như vậy có thể do giảm xóc bên đó bị hư, ngoài ra còn rô tuyn cân bằng bị hư nên khi qua đường giằng nó không giảm chấn được nên sẽ gây ra tiến kêu, và anh thấy xe bị nghiêng thì nhiều khả năng cao su càng a bị bể, nếu được anh mang xe tới em cho thợ kt cho anh.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Bác mua cái đồng hồ vạn năng về đi. Bật đo VDC xem có áp k. Có thể bị đứt dây hay gì đó, hoặc con rơ le (để đèn nhấp nháy ấy) bị hỏng. Nếu thỉnh thoảng may mó máy tự sửa, có cái đồng hộ rất tiện.

• Like
Reactions: mrlamvinh
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Theo em thì cái bóng bị cháy. Còn bánh kêu lọc cọc là do rotuyn.
Chả đáng nhiêu tiền đâu, mang ra ông Huấn bên trên ổng kiểm cho. Em vừa sửa con Matiz bên đó, thấy thợ nhiệt tình, giá cả ok.

• Like
Reactions: Hoa Nam Thiên Sơn
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Bác nào cần bảo dưỡng sửa chữa ghé em ở địa chỉ hẻm 342 lý thường kiệt, p6, tân bình

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/10/19
15
1
3
34
thank mấy anh đã tư vấn , chắc cũng sắp xếp hôm nào chạy ra chỗ bác huấn 1 chuyến