Tập Lái
28/12/15
17
8
3
37
các bác cho em hỏi có bác nào ở đây đã đi nghỉ mát du lịch Phú Quốc chưa nhỉ, vào đây cho em xin 5k kinh nghiệm với ? Phú Quốc ngoài Vinpearl ra thì còn chỗ nào hay không các bác?

• Like
Reactions: tienlecose
Tập Lái
28/12/15
8
1
3
43
các bác cho em hỏi có bác nào ở đây đã đi nghỉ mát du lịch Phú Quốc chưa nhỉ, vào đây cho em xin 5k kinh nghiệm với ? Phú Quốc ngoài Vinpearl ra thì còn chỗ nào hay không các bác?
Phú quốc nhiều cảnh đẹp lắm bạn, Hồ Núi Cốc này, tha hồ đi tracking, chùa Hộ quốc này, ngoài ra còn đi xem chó Phú quốc, nhà tù, cơ sở làm mắm, hay trong đấy hay gọi là nước hoa, đi xem cơ sở làm rượu sim, nói chung rất nhiều cái hay, mà em thấy vinpeal ở đấy cũng hay mà bác, thầu được cái biển đẹp gần như là nhất ở đấy rồi, xong lại còn nhiều khu vui chơi nữa

Tập Lái
28/12/15
17
8
3
37
Phú quốc nhiều cảnh đẹp lắm bạn, Hồ Núi Cốc này, tha hồ đi tracking, chùa Hộ quốc này, ngoài ra còn đi xem chó Phú quốc, nhà tù, cơ sở làm mắm, hay trong đấy hay gọi là nước hoa, đi xem cơ sở làm rượu sim, nói chung rất nhiều cái hay, mà em thấy vinpeal ở đấy cũng hay mà bác, thầu được cái biển đẹp gần như là nhất ở đấy rồi, xong lại còn nhiều khu vui chơi nữa
nghe bác kể mà em muốn đi luôn ấy =))

Tập Lái
28/12/15
17
8
3
37
bác máu thế, định đánh xe từ đâu ra tận Kiên giang để bắt tàu sang vậy, mà chắc gì đã có tàu chứa được xe riêng của bác :)) theo em như bác kia nói đi máy bay cho tiện, thích có thể thuê được xe mà bác :)), khu Vinpearl xịn như thế chắc f có dịch vụ đấy :-?

Tập Lái
7/10/12
44
24
8
Tôi thấy nếu đi Hà Tiên từ HCM thì nên đi theo cung đường này hay hơn
Sài Gòn - Cần Thơ - QL61b - 4 tổng 1 ngàn - Tân hiệp - đường tránh Rạch Giá - Hà Tiên.
như vậy sẽ không phải qua phà Vàm Cống và tránh dc đường QL80 vốn hẹp và nhiều xe.

Attachments

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Up lên cho bác nào du xuân cần tham khảo!

Tập Lái
1/4/11
41
4
8
Em mới đi hồi tháng 8 bằng xe qua phà Thạnh Thới luôn. Nói chung nếu các bác mang xe ra thì quá tiện. Cảnh Phú Quốc đẹp, mà lại quá rộng nên nếu có xe thì cũng rất ok. Tuy nhiên, nên đi mùa khô chứ nếu đi mùa mưa thì hơi xót V2 vì đường từ bến phà vào Trung tâm còn một đoạn dài rất xấu. Em dự một vài năm nữa chắc chính quyền sẽ phải làm con đường này. Em đi xe gầm cao mà còn xót hết cả ruột, nhiều đoạn thót cả tim, nếu đi xedan sẽ rất vất vả. Hình em chụp bằng điện thoại hơi bị run tay các bác thông cảm.
Caravan HCM-Phú Quốc mình ên!
Caravan HCM-Phú Quốc mình ên!

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Đường sá thế này thì chào... thua! Được phép đầu hàng để bảo toàn mạng sống.

Hạng B2
23/12/14
122
27
28
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đường sá thế này thì chào... thua! Được phép đầu hàng để bảo toàn mạng sống.
E mới đi hôm mùng 3 tết về, đường sá vẫn vậy, chỉ có đoạn xấu từ bến phà thôi, e sedan vẫn chạy phình thường, các bác có xe cứ vô tư đem xe qua đi chơi cho tiện. Cập nhật kỳ này là Vinpearl có thêm khu Vin Safari (Vườn thú Hoang dã) cho F1 đi xem. Nếu đi Safari thì mua combo vinpearl Lan lun (combo: 700k) còn nếu mua riêng mắc hơn mỗi bên 500k/vé.
Túm cái lại: em thấy đem xe qua tự lái chơi là đúng.