Tập Lái
1/4/11
41
4
8
Đoạn đường xấu chỉ khoảng chục cây số thoai, chẳng lẻ làm khó các oser nhà ta sao??????

Thì em chỉ nói xe xedan không nên đi vào mùa mưa thôi chứ nếu mùa khô thì không sao vì xe gia đình thì mình xót xe lắm. Đoạn đường này chủ yếu là các xe tải chở hàng từ đất liền ra (đi phà Thạnh thới qua). Tất cả các xe đều rất to và dài, tất nhiên là chở đầy hàng nên rất nặng. Ngoài ra còn các máy móc thiết bị thi công nữa. Có rất ít xedan. Còn các bác cứ đi cũng vẫn đi được. Hôm em đi có đoạn đánh thùng xuống, nhiều xe mắc kẹt, chính quyền phải điều xe cứu hộ, đổ thêm mấy xe đá 4x6 thì các xe mới qua được. Nói thật hôm đó em cũng ân hận vì đã mang xe qua.
Buổi tối ra chợ đêm Dinh Cậu, ở đó người ta mời thuê xe rất nhiều. Hôm đó bọn em thuê một bạn hướng dẫn viên, tiền công chỉ có 100k/ngày. Bạn đó dẫn đi khắp nơi, mình muốn đi đâu thì bạn đó dẫn đến. Cậu ta nói rằng : anh chị mang xe đi làm chi, ra đây thuê xe 4 - 7 chỗ chỉ khoảng 500k/ngày, có cả lái xe luôn, đến tận khách sạn đón mình đi. Em thắc mắc sao rẻ thế, bạn ấy bảo là vì bọn em hợp tác với các địa điểm du lịch, sẽ được các địa điểm này hỗ trợ tiền xăng (họ ghi lại số xe và cuối tháng trả tiền hoa hồng - đại loại thế). Em không thuê nên không biết có đúng như vậy không,có thể đó chỉ là cuối tuần chứ không phải là thời điểm ngày lễ tết nên rẻ chăng? Đây là số bạn Hải hdv 01673885850.

Hạng B1
22/10/15
63
49
18
50
Tết này mình tính cùng gia đình đi từ Hà tiên ra Phú Quốc bằng xe Sedan, không biết đường đi bên Phú Quốc có khá hơn chưa? Bác nào mới đi cho mình biết chút kinh nghiệm.