Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Số là thế này: Mỗi lần em để xe qua đêm thì hôm sau mở cửa xe bên trong nhiều muỗi lắm các bác. Vậy chắc chắn xe em có lỗ thông nào đó với bên ngoài. Các bác hội carens có ai bị như vậy không.
Một điểm nữa em muốn hỏi là khi chạy trong TP, máy lạnh để lấy gió trong nhưng khi chạy sát đuôi xe bus vẫn ngửi thấy mùi khói. Xe carens các bác có hiện tượng giống xe em không.
E hỏi để đến kỳ bảo dưỡng còn kêu bảo hành ợ. Cảm ơn các bác.

Nếu vậy thì chắc chắn cửa chia gió xe bác có vấn đề rồi, lấy gió trong sao lại ngửi thấy mùi khói được.
Để qua đêm mà có muỗi coi chừng xe bác nuôi lăng quăng chỗ nào chứ cửa gió thì làm gì mà muỗi vào nhiều được. Hay bác lại quên kéo kiếng?:D

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
tonngocnghia nói:
Số là thế này: Mỗi lần em để xe qua đêm thì hôm sau mở cửa xe bên trong nhiều muỗi lắm các bác. Vậy chắc chắn xe em có lỗ thông nào đó với bên ngoài. Các bác hội carens có ai bị như vậy không.
Một điểm nữa em muốn hỏi là khi chạy trong TP, máy lạnh để lấy gió trong nhưng khi chạy sát đuôi xe bus vẫn ngửi thấy mùi khói. Xe carens các bác có hiện tượng giống xe em không.

Xe em không bị hiện tượng trên bác ạ.
Bác kiêm tra có gì thông tin cho anh em học hỏi với nhé :)

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Hehe thanks các bác đã reply :)
1 Em không nuôi lăng quăng trong xe bác Huy ơi :D
2 Cửa kính đóng hết 100%
3 Lúc chuyển gió trong và gió ngoài trên phím đk máy lạnh thì em cảm nhận rõ thay đổi, mùi bên ngoài vào nhiều hẳn. Cái này suy ra cái cửa chia gió vẫn hoạt động. Nhưng lấy gió trong mà đậu sát sau đít xe bú là ngửi mùi khói ngay :( -> có thể có chỗ nào trong xe nó "thủng" không hay cái cửa gió đóng không khít 100%
4 Muỗi vào xe em nhiều là khoảng 5-7 con thôi bác, khó chịu lắm :D. Em cũng thử trước lúc mở của xe là xịt thuốc muỗi quanh xe, cả cái nhà xe để muỗi chết hết, vậy mà trong xe vẫn có vài con. Chứng tỏ muỗi nó ở trong xe từ đêm chứ không phải bay vào lúc em mở cửa!

Không biết lên bảo trì nói với mấy chú TH như thế nào chứ nói muỗi vào thì mấy chú lại bò ra cười :(.

Còn 1 việc em muốn hỏi các bác, em mua BH liberty, xe bị trầy vài chỗ cản trước, nên làm ở đâu các bác? chỗ em gần CLG Phan Văn Trị. Bên đó làm BH liberty, không biết có tốt không. mong các bác chỉ giáo :)

Hạng B2
27/3/08
234
1
20
tonngocnghia nói:
Còn 1 việc em muốn hỏi các bác, em mua BH liberty, xe bị trầy vài chỗ cản trước, nên làm ở đâu các bác? chỗ em gần CLG Phan Văn Trị. Bên đó làm BH liberty, không biết có tốt không. mong các bác chỉ giáo :)

Bác cứ alo thẳng cho số ĐT nóng của Liberty á, nói là xe mình bị trầy và mình ở chỗ đó thì đến gara nào gần nhất. BH sẽ cung cấp số alo địa chỉ của garra cho bác, phục vụ cũng tận tân lắm :)

Hạng B1
5/4/07
78
10
0
tonngocnghia nói:

Chào bác!
Lúc trước xe em cũng bị như bác, em cũng đau đầu 1 thời gian sau em mới phát hiện do lúc xe em chay em mở điều hoà chế độ lấy gió ngoài(Đh chỉnh tự động), về nhà để nguyên vậy tắt máy + đóng cửa sáng ra kiểu gì cũng vài con muỗi trong xe, lúc sau em mỗi khi về trước khi tắt máy xe em chỉnh lại chế độ lấy gió trong thì sang ra không hề có con nào trong xe cả.Em chỉ biết em bị vậy làm vậy thì nó hết, còn tại sao như vậy thì em cũng bó tay ạ!

Sơn phết thì chỗ nào làm cũng OK thôi bác Nghĩa ơi, bác bảo thợ che chắn khu vực không sơn kỹ chút là được.

Lúc trước em cũng tút sơn mấy chỗ trầy, bọn thợ che không kỹ để văng vào tay nắm cửa, cũng may là em xử lý được.

Tối bác đốt nhang muỗi trong xe rồi đi ngủ cho yên tâm

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
huyno1 nói:
Tối bác đốt nhang muỗi trong xe rồi đi ngủ cho yên tâm
kakaka cái này chắc làm việc với BH sớm lắm đó bác :D, hôm nào đi SG nhớ call AE nhé.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
73.028
113
Xe em cũng thế, sáng ra mở muỗi trong xe ở đâu xuất hiện..
Không phải do thủng đâu, là do cạnh cửa giữ ron và khoảng âm cánh muỗi nó nằm sẵn khi mở cửa nó bị cuốn vào thôi.