Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Câu chuyện Bảo Hành laptop HP xách tay

em đang xài con gateway được 1 năm rồi vẫn còn chạy tốt chắc cũng sắp đến tuổi rồi. đọc bài này của bác chắc em sẽ chuyển sang xài hp quá . trong thời gian bảo hành nó có cho mượn máy khác xài ko bác . em thấy thời gian bảo hành lâu như vậy thì em mua cái mới đi làm cho rồi . cái laptop mà die 1 ngày chắc em chết quá .

Hạng D
16/10/06
1.551
10.338
113
sites.google.com

Trích đoạn: pretty_boy350

moi nguoi oi cho minh hoi trung tam bao hanh cua hp o dau nhi
va 1 dieu nua la minh dang dung may hp dv 2409 moi mua dc nua nam vay ma loa cua may da bi re
nghe nhac ko the nao nghe noi
cho minh hoi la voi van de nhu thế hp việt nam có bảo hành ko vậy
thiet

Bác này đk nick để hỏi bảo hành HP, làm em tưởng HP Stereo chứ, hihi!!! Loa rè ko bảo hành đâu bác ui,hic!!!

Hạng B2
9/2/08
285
0
0
32

Chắc em phải mau chóng chuyển qua HP xài thôi. Em đang xài Toshiba. :D

Hạng D
16/10/06
1.551
10.338
113
sites.google.com

Trích đoạn: Acm Nobi

Chắc em phải mau chóng chuyển qua HP xài thôi. Em đang xài Toshiba. :D

Toshiba ngon hơn đó bác, bác mua ngày nào thì đăng ký với toshiba ngày đó, sẽ đc bảo hành toàn cầu đúng 1 năm kể từ ngày mua, ko kể ngày sản xuất!!! Ngon hơn ko bác (FPT bảo hành cho Toshiba Việt Nam)??!!!

Hạng D
12/12/03
2.829
3.739
113
Vietnam

Trích đoạn: dccouq
Toshiba ngon hơn đó bác, bác mua ngày nào thì đăng ký với toshiba ngày đó, sẽ đc bảo hành toàn cầu đúng 1 năm kể từ ngày mua, ko kể ngày sản xuất!!! Ngon hơn ko bác (FPT bảo hành cho Toshiba Việt Nam)??!!!
Toshiba do FPT phân phối bác ạ...nên nó bảo hành luôn...số mấy Nguyễn Văn Thủ í...e quên mất ồi

Hạng B2
9/2/08
285
0
0
32

Ơ thế hóa ra Toshiba cũng bảo hành toàn cầu àh....... Hix, bây giờ em biết thì máy em hết bảo hành mất rồi, trước giờ em toàn đem ra chỗ mua để bảo hành thôi. :(:(:(

Tập Lái
12/8/08
1
0
0
google.com.vn

Trích đoạn: misavn

Em thấy Bảo hành HP là quá tốt . Hôm trước đồng chí bạn em mua cái DV9000 của FPT nhờ em cài thêm winXP, em nhỡ tay xóa luôn cái phân vùng recover mà máy thì kg có DVD phục hồi . Dùng thì vẫn ổn nhưng tiếc của trời cái bản quyền Vista nên đem lên Phan Kế Bính nhờ bảo hành, họ nói là bảo hành thì okie nhưng HP VN vẫn chưa có đĩa DVD phục hồi cho dòng DV9000 do máy mới quá . Họ nói đem lên VP hãng ở Lê Duẩn - Mạc đĩnh chi . Em đem lên họ hứa là sẽ liên lạc với hãng mẹ để nhận bản DVD phục hồi, khi có sẽ dt cho em đem máy lên làm lại . 7 ngày sau họ dt nói đem máy lên, giữ máy 2 ngày thì trả lại y như máy mới . Không tốn một đồng nào dù lỗi này là do em gây ra

Em thấy bảo hành của HP quá ổn !!! :D

sao kỳ wá vậy trời m cũng bị giống như bác sao nó lại lấy em 27,5 USD nhỉ.
máy em là DV6700.
Pó tay luôn

Hạng C
8/7/07
862
17
0

may quá em cũng đang xài HP:D

Hạng B2
26/8/04
466
2.676
93

Trích đoạn: tran_phuong
Cho e hỏi recover với cài win lại giống hay khác nhau vậy mấy bác ???
Recover thì máy được phục hồi y chang như lúc bác bóc tem máy,
Có Win, các ứng dụng cần thiết và các tools của HP, chỉ việc xài thôi. và công đoạn này thì rất nhanh, khoảng 30 phút
Cài lại Win thì mất thời gian hơn, tìm lại driver của máy, cài ứng dụng... em nghĩ nếu máy có recover thì không nên format rồi cài lại win

Hạng D
16/10/06
1.551
10.338
113
sites.google.com

Trích đoạn: tahi2010

Trích đoạn: tran_phuong
Cho e hỏi recover với cài win lại giống hay khác nhau vậy mấy bác ???
Recover thì máy được phục hồi y chang như lúc bác bóc tem máy,
Có Win, các ứng dụng cần thiết và các tools của HP, chỉ việc xài thôi. và công đoạn này thì rất nhanh, khoảng 30 phút
Cài lại Win thì mất thời gian hơn, tìm lại driver của máy, cài ứng dụng... em nghĩ nếu máy có recover thì không nên format rồi cài lại win

Format và cài Win sẽ đc 1 hệ thống fresh ko bị rác do ko còn nhúng các ứng dụng trial và các tool ko cần thiết của nhà sản xuất, mình thì thích cài mới hơn, hehe!!!