Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM
Cuối năm 2006 E có mua online 1 laptop HP dòng DV6000 tại Pháp... window Pháp... keyboard cũng Pháp... đem về VN xài cho đến sáng ngày 14/12/2007 thì đột nhiên tắt ngủm im re
... E vội vàng gọi cho thằng bạn hỏi xem địa chỉ chỗ sửa... sau đó E và nó đến trung tâm Không Gian trên đường CMT8... Khi đến trước KG thì E mới hỏi nó sao mình ko hỏi HP VN xem có bảo hành cho máy xách tay ko thì nó đồng tình ;)... E gọi 1080 hỏi TT bảo hành HP ở SG... gọi đến đây và hỏi trường hợp của E thế nào thì họ bảo máy xách tay vẫn được bào hành như máy trong nước nhưng phải có hoá đơn mua hàng... E trả lời là có nhưng để quên ở nhà... mà nhà E cách trung tâm SG khoảng hơn chục cây
... anh nhân viên TT bảo ko sao anh cứ mang đến đây tôi sẽ check số serie trên mạng
... 10p sau E có mặt tại TT bảo hành HP tại số 81 Phan Kế Bính Q1 Tel:9103055... sau gần 30p check serie nhưng ko được do sáng hôm ấy ADSL củ chuối quá :mad:... rồi 1 lúc sau anh nhân viên bảo là với kinh nghiệm của anh ấy thì số serie của máy này đã hết hạn bảo hành rồi :(... E nói là cũng có thể nhưng ko chắc vì E nhớ là E nhận hàng gần Noel 2006 [8|]... rồi E hỏi là E có bill mua hàng online nằm trong email có xài được ko thì anh ấy trả lời là quá được
... E nhanh chân chạy qua khu net Trần Quang Khải check mail rồi in cái bill mua hàng năm ấy ra... thật là may mắn khi ngày mua hàng trên cái bill là ngày 16/12/2006 có nghĩa là chỉ còn 2 ngày nữa thôi là hết hạn BH 1 năm... vậy mà buổi sáng thứ 6 hôm ấy E còn định thôi để thứ 2 tuần tới rồi đi [8D]... E quay lại TTBH HP với cái bill thì mọi thứ đều OK và ra về với tờ giấy biên nhận trong tay

Vài ngày sau thì E nhận cuộc gọi từ TTBH HP nói là máy đã sửa xong... nhưng họ bảo thêm 1 vấn đề nho nhỏ là máy của E bị hư 3 cái phím Ctrl-Alt trên keyboard... do 1 lần sơ ý dùng máy hút bụi công suất mạnh quá nó bay luôn mấy cái phím ấy ra ko gắn lại như cũ được mà phải dùng băng keo dán lại... họ dự định sẽ thay bàn phím mới cho E nhưng với bàn phím tiếng Pháp thì họ ko có sẵn mà chỉ có tiếng Anh thôi nếu muốn tiếng Anh thì họ thay ngay còn tiếng Pháp thì phải đợi order khoảng 1 tháng... nói đến đây E thật ngạc rồi nhớ lại cái ngày vừa hư mấy cái phím ấy thì E có chat online với nhân viên bảo hành HP trên trang chủ HP thì được trả lời là bàn phím ko được bảo hành hư thì thay mới khoảng 100 Euro
... trở lại vấn đề E hỏi anh nhân viên bảo hành HP VN là bàn phím được bảo hành hả anh... anh ấy trả lời bình thường là ko được nhưng xếp E bảo là ưu tiên đặc biệt cho anh đấy... E thật sự ko biết là ưu tiên hay HP VN có chế độ bảo hành này nhưng dù sao đi nữa thì được thay là tốt lắm rồi còn hơn 100euro cho cái bàn phím mới... rồi E trả lời là anh order cho E cái bàn phím tiếng Pháp đi chứ win Pháp mà xài bàn phím Anh thì coi sao được... thế là sau 1 tháng HP VN gọi E là hàng về rồi mời E lên thay bàn phím... E lên đưa máy cho họ thay... thay xong đưa máy cho E kiểm tra thì hỡi ôi ko phải bàn phím Pháp mà cũng chẳng phải bàn phím Anh... lai cả 2... E nói với họ đây là bàn phím Thụy Sĩ vì họ dùng ngôn ngữ cả Pháp và Anh... họ đem vào trong kiểm tra 1 hồi lâu rồi ra nói có 2 cách 1 là lấy 3 cái phím mới thay cho 3 cái phím hư... 2 là đợi order hàng 4 tuần nữa... E trả lời E đợi cái phím này 1 tháng rồi bay giờ thêm tháng nữa có sao đâu chứ ai lại thay 3 cái hư thì vừa mới vừa cũ xài ngứa mắt lắm :D... E lại ôm máy về đợi tiếp

Lẽ ra E sẽ đợi khi nào HP VN thay xong cho E cái keyboard Pháp rồi E mới kể câu chuyện này với các bác... nhưng hiện nay trên diễn đàn có 1 vài thành viên bán máy HP xách tay từ Mỹ về nhưng E khuyên bác nào mua hàng này thì yêu cầu cái hóa đơn mua hàng bên Mỹ vì sau này các bác sẽ được bảo hành tại TTBH HP như hàng chính hãng
... Các hãng máy tính khác thì E ko biết có được vậy ko nhưng hy vọng cũng được như HP ;)

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
RE: Câu chuyện Bảo Hành laptop HP xách tay

dịch vụ chăm sóc sau bán hàng của HP thật tốt, trước nay em ít xài đồ của hãng này, nhưng từ nay chắc sẽ lưu ý đến thương hiệu này hơn.

Cám ơn bác đã chia sẻ.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Hôm nay nghe bác kể, mới thấy mua hàng có dịch vụ bảo hành toàn cầu rất tiện! Một số hãng khác cũng có nhưng không rõ dịch vụ thế nào! Em sẽ lưu ý, nếu mua hàng xách tay sẽ ưu tiên chọn HP vì dịch vụ quá tốt.:D

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

em xài đồ của Apple ... mà hình như Apple chưa có trung tâm bảo hành chính thức ở VN thì phải , ở nước ngoài service của nó tốt lắm ... chắc chuyển qua xài HP quá :D:D

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: SG_Blue
... E trả lời E đợi cái phím này 1 tháng rồi bay giờ thêm tháng nữa có sao đâu chứ ai lại thay 3 cái hư thì vừa mới vừa cũ xài ngứa mắt lắm :D... E lại ôm máy về đợi tiếp

...
Sau thời gian chờ đợi gần hơn 2 tháng... HP VN cũng đã order đúng bàn phím tiếng Pháp về cho E
... chiều nay laptop của E đã được thay bàn phím mới và được sửa thêm miễn phí cái speaker bị điếc do hôm trước làm rớt dù đã hết bảo hành
... Bảo hành HP thật đáng tin cậy

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Em thấy Bảo hành HP là quá tốt . Hôm trước đồng chí bạn em mua cái DV9000 của FPT nhờ em cài thêm winXP, em nhỡ tay xóa luôn cái phân vùng recover mà máy thì kg có DVD phục hồi . Dùng thì vẫn ổn nhưng tiếc của trời cái bản quyền Vista nên đem lên Phan Kế Bính nhờ bảo hành, họ nói là bảo hành thì okie nhưng HP VN vẫn chưa có đĩa DVD phục hồi cho dòng DV9000 do máy mới quá . Họ nói đem lên VP hãng ở Lê Duẩn - Mạc đĩnh chi . Em đem lên họ hứa là sẽ liên lạc với hãng mẹ để nhận bản DVD phục hồi, khi có sẽ dt cho em đem máy lên làm lại . 7 ngày sau họ dt nói đem máy lên, giữ máy 2 ngày thì trả lại y như máy mới . Không tốn một đồng nào dù lỗi này là do em gây ra

Em thấy bảo hành của HP quá ổn !!! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
19/8/06
103
0
16

Trích đoạn: misavn

Em thấy Bảo hành HP là quá tốt . Hôm trước đồng chí bạn em mua cái DV9000 của FPT nhờ em cài thêm winXP, em nhỡ tay xóa luôn cái phân vùng recover mà máy thì kg có DVD phục hồi . Dùng thì vẫn ổn nhưng tiếc của trời cái bản quyền Vista nên đem lên Phan Kế Bính nhờ bảo hành, họ nói là bảo hành thì okie nhưng HP VN vẫn chưa có đĩa DVD phục hồi cho dòng DV9000 do máy mới quá . Họ nói đem lên VP hãng ở Lê Duẩn - Mạc đĩnh chi . Em đem lên họ hứa là sẽ liên lạc với hãng mẹ để nhận bản DVD phục hồi, khi có sẽ dt cho em đem máy lên làm lại . 7 ngày sau họ dt nói đem máy lên, giữ máy 2 ngày thì trả lại y như máy mới . Không tốn một đồng nào dù lỗi này là do em gây ra

Em thấy bảo hành của HP quá ổn !!! :D

Ky vậy bác máy e cũng HP dv9000 mua mới bên Mỹ,hôm bữa bi lổi win đem lên bảo hành HP nó đòi cài lại win vista 28usd ,với ly do là ko có driver fải đợi nên giữ máy 3 ngày ,ghét đem ra nguyễn cư trinh thì recover lại mới như xuất xưỡng 200k lấy liền. Cho e hỏi recover với cài win lại giống hay khác nhau vậy mấy bác ???

Hạng D
15/5/07
1.488
2.035
143

Vấn đề là máy của bác có bảo hành toàn cầu không? Hay bác chỉ bảo hành trong phạm vi nước Mỹ?

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

HP VN nhiệt tình nhỉ....làm ăn thế ai chả máu...chắc phải suy nghĩ nếu có điều kiện chuyển sang xài HP lun