Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chuyện là vầy: Hôm qua em ra Huyndai An Phú xem xe Santa Fe và sau khi trao đổi với sale em đã quyết chốt 1 con. Sau khi sale xin ý kiến giám đốc đại lý về giá, KM và thời gian giao xe, bên An Phú đã ra hợp đồng nháp cho em xem và hẹn sáng nay sale đến gặp em nhận cọc. Sáng nay thì sale nhắn lại em nói giờ giám đốc đổi ý đòi tăng thêm chục củ nữa, không chịu thì thôi. Lần đầu em mua Huyndai, nghe các bác nói vụ kèm lạc đã nản, nay em lại gặp kiểu làm ăn chợ búa này thì em chịu. Lúc mua xe đã vậy, lúc xe gặp vấn đề bảo hành thì làm sao? Chưa kể vì “thèm” chục củ chấp nhận bỏ 1 tỏi, và uh tín chỉ đáng từng đó thôi sao?
Chục củ? Nếu thế thay vì dùng tiền đó thuê 1 thằng thợ giỏi cho cao lắm tầm 20 củ ra thị trường xe cũ tha hồ mà lựa, dăm ba cái xe ráp như c*t mà tưởng vàng thỏi, tăng giá để bán sau này bán lại lời đc như giá vàng.
Fortuner - EV - ANPS nếu thằng nào cũng “kèm lạc” thì lấy cái thằng nhập khẩu k lẽ thua cái thằng VN ráp về chất lượng, nhà bác có tiền tỷ không lẽ đó giờ chưa mua món gì nhập khẩu hay sao mà thích đồ trong nước.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đã thống nhất, lại còn gửi hợp đồng nháp rồi sau đó đổi ý? Làm ăn như shit vậy mà muốn có uy tín? Đã hứa mà chỉ có 10 triệu lại phá kèo mà làm đại lý hyundai, tài!

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Đã thống nhất, lại còn gửi hợp đồng nháp rồi sau đó đổi ý? Làm ăn như shit vậy mà muốn có uy tín? Đã hứa mà chỉ có 10 triệu lại phá kèo mà làm đại lý hyundai, tài!
theo em thì cấp trên thôi ăn dầy quá....sale em nghĩ cũng không nhai được tiền kê đâu....chỉ đạo hết....vì toàn nộp tiền kế toán thôi, sale hong có cửa rút ra đâu....sẽ chia

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
Sao bọn chúng không để đúng giá bán nhiều xe hơn nhỉ? Bây giờ cứ cái trò tự nâng giá lên trong khi giá hãng công bố rõ như ban ngày. Người mua có mù chữ đâu mà không biết bọn chúng xin thêm tiền rồi kèm lạc. Để rồi bán không được bao nhiêu. Dân mua xe hơn tỷ đâu phải bọn có rất nhiều tiền mà chơi trò thử tài trọc phú nhỉ. Từ ngày nó bán con này đến tận hôm nay mình chỉ thấy đúng 3 chiếc chạy đến giờ.

Hay bọn chúng đang chơi chiêu bài để hãm sự mong muốn của người mua rồi cuối năm bán đúng giá thế thì bà con lại xếp hàng mua như thể hàng sale off không tăng giá?

Và kết quả là như thằng crv hiện tại. Giao xe ngay còn khuyến mãi cả bảo hiểm xe và năng nỉ khách như điên mà thằng bạn mình còn đếu mua vì mất hứng. Chắc chuyển qua Ford.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Sao bọn chúng không để đúng giá bán nhiều xe hơn nhỉ? Bây giờ cứ cái trò tự nâng giá lên trong khi giá hãng công bố rõ như ban ngày. Người mua có mù chữ đâu mà không biết bọn chúng xin thêm tiền rồi kèm lạc. Để rồi bán không được bao nhiêu. Dân mua xe hơn tỷ đâu phải bọn có rất nhiều tiền mà chơi trò thử tài trọc phú nhỉ. Từ ngày nó bán con này đến tận hôm nay mình chỉ thấy đúng 3 chiếc chạy đến giờ.

Hay bọn chúng đang chơi chiêu bài để hãm sự mong muốn của người mua rồi cuối năm bán đúng giá thế thì bà con lại xếp hàng mua như thể hàng sale off không tăng giá?

Và kết quả là như thằng crv hiện tại. Giao xe ngay còn khuyến mãi cả bảo hiểm xe và năng nỉ khách như điên mà thằng bạn mình còn đếu mua vì mất hứng. Chắc chuyển qua Ford.
ngày xưa 2007--2010 thì các lãnh đạo hyundai rất ok....sau đó tuyển cấp trên bên TOYOTA qua làm và từ đó đã nâng giá lên để ăn tiền nhưng chiêu mới nên nhiều khách không biết ......xưa nâng accent đầu tiên ạ....dạ xin hết ạ

Tập Lái
25/3/19
2
0
1
33
Chuyện là vầy: Hôm qua em ra Huyndai An Phú xem xe Santa Fe và sau khi trao đổi với sale em đã quyết chốt 1 con. Sau khi sale xin ý kiến giám đốc đại lý về giá, KM và thời gian giao xe, bên An Phú đã ra hợp đồng nháp cho em xem và hẹn sáng nay sale đến gặp em nhận cọc. Sáng nay thì sale nhắn lại em nói giờ giám đốc đổi ý đòi tăng thêm chục củ nữa, không chịu thì thôi. Lần đầu em mua Huyndai, nghe các bác nói vụ kèm lạc đã nản, nay em lại gặp kiểu làm ăn chợ búa này thì em chịu. Lúc mua xe đã vậy, lúc xe gặp vấn đề bảo hành thì làm sao? Chưa kể vì “thèm” chục củ chấp nhận bỏ 1 tỏi, và uh tín chỉ đáng từng đó thôi sao?
Bạn cho mình xin thông tin của bạn Sale đó để ĐL xác nhận lại thông tin trên và xử lý kịp thời bạn nhé. thanks

Hạng B1
16/9/11
58
81
18

:cool::cool:Thực ra thì anh đã bị sales troll ngay từ đầu luôn. Sales nó thừa biết là chênh, nhưng vẫn cứ báo vẫn cứ làm bảng nháp. Xong nó lại troll anh sếp nó không chịu; tâm lý thông thường...giờ xe coi rồi... hợp đồng soạn rồi... nên tặc lưỡi thôi đưa thêm xèng cho rồi

Cái đại lý nhỏ như cái lỗ mũi, sales thì vài đứa chứ phải trăm đứa làm ở trăm chi nhánh không lẽ tụi nó k biết chênh mà chờ đến lúc trình sếp nó mới biết:p:p:p:p

Tập Lái
25/3/19
2
0
1
33
:cool::cool:Thực ra thì anh đã bị sales troll ngay từ đầu luôn. Sales nó thừa biết là chênh, nhưng vẫn cứ báo vẫn cứ làm bảng nháp. Xong nó lại troll anh sếp nó không chịu...giờ xe coi rồi... hợp đồng soạn rồi... nên tặc lưỡi thôi đưa thêm xèng cho rồi

Cái đại lý nhỏ như cái lỗ mũi, sales thì vài đứa chứ phải trăm đứa làm ở trăm chi nhánh không lẽ tụi nó k biết chênh mà chờ đến lúc trình sếp nó mới biết:p:p:p:p
Bạn sale đó tên gì vậy anh?