Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Mình xin phép không bêu tên sales lên đây vì nội tình đại lý thế nào mình không biết. Mình chỉ chia sẻ cảm nhận như vậy và hy vọng Huyndai chấn chỉnh cách làm việc của Đại lý. Tình trạng đại lý làm ăn như vầy tại thời điểm này các bác vào diễn đàn, facebook xem thì sẽ rõ ràng ngay. hợp đồng nháp tin nhắn mình còn lưu đủ hết.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Up cái hd có mộc lên cho ae mở mang tầm mắt với a chủ, thực sự a chủ nói đúng thì mình nên mua xe khác hoặc kiếm chỗ khác thôi :D:D:D

Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Mình có nói rõ từ đầu là hợp đồng nháp, không có dấu mộc nhưng thông tin liên quan thì đầy đủ. Qua đến sáng hôm sau thì nhắn tin đòi thêm tiền à bác.

Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
:cool::cool:Thực ra thì anh đã bị sales troll ngay từ đầu luôn. Sales nó thừa biết là chênh, nhưng vẫn cứ báo vẫn cứ làm bảng nháp. Xong nó lại troll anh sếp nó không chịu; tâm lý thông thường...giờ xe coi rồi... hợp đồng soạn rồi... nên tặc lưỡi thôi đưa thêm xèng cho rồi

Cái đại lý nhỏ như cái lỗ mũi, sales thì vài đứa chứ phải trăm đứa làm ở trăm chi nhánh không lẽ tụi nó k biết chênh mà chờ đến lúc trình sếp nó mới biết:p:p:p:p
Mình nghĩ bác nói đúng. Vì lúc nó in hợp đồng ra có kêu mình cọc 10 triệu . Mình không mang theo nhiều tiền mặt nên yêu cầu quẹt thẻ thì nó lại nói máy quẹt thẻ bị hư. Xong còn bảo giờ kế toán sắp về rồi, chuyển khoản chắc cũng sáng mai mới có xác nhận, nên sáng mai nó chạy qua em nhận cọc tiền mặt rồi kí hợp đồng luôn.

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Mình nghĩ bác nói đúng. Vì lúc nó in hợp đồng ra có kêu mình cọc 10 triệu . Mình không mang theo nhiều tiền mặt nên yêu cầu quẹt thẻ thì nó lại nói máy quẹt thẻ bị hư. Xong còn bảo giờ kế toán sắp về rồi, chuyển khoản chắc cũng sáng mai mới có xác nhận, nên sáng mai nó chạy qua em nhận cọc tiền mặt rồi kí hợp đồng luôn.
Vậy thì nó ko muốn lưu ại bằng chứng giấy tờ gì rồi, nếu cọc 10tr tiền mặt khả năng đòi lại cũng mất time :D:D:D
Nếu như vậy thì bạn sale này có vấn đề rồi, có khi đây là chiêu của bạn sale này nhưng đâu ngờ dân đi mua xe tiền tỷ thì đầu cũng chứa nhiều sạn hihi:D:D:D

Chuyện là vầy: Hôm qua em ra Huyndai An Phú xem xe Santa Fe và sau khi trao đổi với sale em đã quyết chốt 1 con. Sau khi sale xin ý kiến giám đốc đại lý về giá, KM và thời gian giao xe, bên An Phú đã ra hợp đồng nháp cho em xem và hẹn sáng nay sale đến gặp em nhận cọc. Sáng nay thì sale nhắn lại em nói giờ giám đốc đổi ý đòi tăng thêm chục củ nữa, không chịu thì thôi. Lần đầu em mua Huyndai, nghe các bác nói vụ kèm lạc đã nản, nay em lại gặp kiểu làm ăn chợ búa này thì em chịu. Lúc mua xe đã vậy, lúc xe gặp vấn đề bảo hành thì làm sao? Chưa kể vì “thèm” chục củ chấp nhận bỏ 1 tỏi, và uh tín chỉ đáng từng đó thôi sao?
Chào anh vậy tôi vạ gì mua cho tốn tiên, làm con Honda CRV chuẩn men mà chẳng có lạc kèm bia nhé

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Mình xin phép không bêu tên sales lên đây vì nội tình đại lý thế nào mình không biết. Mình chỉ chia sẻ cảm nhận như vậy và hy vọng Huyndai chấn chỉnh cách làm việc của Đại lý. Tình trạng đại lý làm ăn như vầy tại thời điểm này các bác vào diễn đàn, facebook xem thì sẽ rõ ràng ngay. hợp đồng nháp tin nhắn mình còn lưu đủ hết.
Có người hỏi để còn xử lý sao bác không nói rõ hoặc PM cho bác kia để bác xử lý. Mình không nói bác, nhưng cách bác trả lời như vậy dễ làm cho người khác hiểu nhầm là bác đang vu cho họ.

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Mịa nó kêu nó dẹp luôn đi Bác - làm ăn bố láo. N Bác đang bị dính lỗi hộp số trển bản trc - mà bản này hình như cũng dùng y chan - bên mỹ thì đang lùm xùm vụ xe dễ bị cháy. Xe và dịch vụ như kẹt mà màu me

Hạng B2
15/3/11
297
124
43
Bình Dương
Bác hiền thế. Gặp e thì ok, chú cứ nói GĐ ký hđ vậy đi, đưa a ký r đặt cọc lun. Cầm hợp đồng có chữ ký, con dấu của nó r (bác éo ký) thì bác lựa lúc đông khách nhứt zô showroom xé tan nát trước mặt bọn nó và KH đang nghía. e bảo đảm ép phê liền. Cần thiết lai chim" cho quành tá tràng.