Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Chuyện là vầy: Hôm qua em ra Huyndai An Phú xem xe Santa Fe và sau khi trao đổi với sale em đã quyết chốt 1 con. Sau khi sale xin ý kiến giám đốc đại lý về giá, KM và thời gian giao xe, bên An Phú đã ra hợp đồng nháp cho em xem và hẹn sáng nay sale đến gặp em nhận cọc. Sáng nay thì sale nhắn lại em nói giờ giám đốc đổi ý đòi tăng thêm chục củ nữa, không chịu thì thôi. Lần đầu em mua Huyndai, nghe các bác nói vụ kèm lạc đã nản, nay em lại gặp kiểu làm ăn chợ búa này thì em chịu. Lúc mua xe đã vậy, lúc xe gặp vấn đề bảo hành thì làm sao? Chưa kể vì “thèm” chục củ chấp nhận bỏ 1 tỏi, và uh tín chỉ đáng từng đó thôi sao?

Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Đòi lạc bao nhiêu bác , thôi bác qua lấy ev bi cho rồi , hết lạc rồi á bác .

Hạng B2
12/12/18
192
145
60
Hợp đồng tháng mấy giao xe vậy bác, nghe sale nói nếu lấy ngay mới phải ăn lạc chứ tháng 5 giao xe làm gì có lạc. Bên An Phú này mình cũng đang định thứ 7 này qua lái thử rồi cọc nên chắc phải xem lại.

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Sale cũng báo em nếu lấy xe tháng 5 sẽ bán theo giá niêm yết nhưng phải mua thêm gói phụ kiện 30tr nữa. Vậy thì "Huyn" chờ đi, khi nào hết lạc hết hành và thêm giảm giá nữa thì em sẽ xuống tiền mua xe hãng khác

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Chuyện là vầy: Hôm qua em ra Huyndai An Phú xem xe Santa Fe và sau khi trao đổi với sale em đã quyết chốt 1 con. Sau khi sale xin ý kiến giám đốc đại lý về giá, KM và thời gian giao xe, bên An Phú đã ra hợp đồng nháp cho em xem và hẹn sáng nay sale đến gặp em nhận cọc. Sáng nay thì sale nhắn lại em nói giờ giám đốc đổi ý đòi tăng thêm chục củ nữa, không chịu thì thôi. Lần đầu em mua Huyndai, nghe các bác nói vụ kèm lạc đã nản, nay em lại gặp kiểu làm ăn chợ búa này thì em chịu. Lúc mua xe đã vậy, lúc xe gặp vấn đề bảo hành thì làm sao? Chưa kể vì “thèm” chục củ chấp nhận bỏ 1 tỏi, và uh tín chỉ đáng từng đó thôi sao?
Ụ nẹ.
xèn dễ kím quạ.
thị trường hết hãng xe dồi. Kênh là dẹp ngay bác ạ.

Hạng B2
26/5/16
299
253
63
Sale cũng báo em nếu lấy xe tháng 5 sẽ bán theo giá niêm yết nhưng phải mua thêm gói phụ kiện 30tr nữa. Vậy thì "Huyn" chờ đi, khi nào hết lạc hết hành và thêm giảm giá nữa thì em sẽ xuống tiền mua xe hãng khác
Em nghĩ lạc là thực phẩm bổ dưỡng, hành là gia vị. Thực đơn của bác không có mấy món đó em thấy nó cứ nhạt nhạt sao đó ;).
Ở ngoài B còn có thôn văn hóa Hành Lạc cơ. Chuyện Toy-Ford-Hon dẫn đầu rồi mấy đám theo đuôi là quy luật của giáo dục tư tưởng và nhận thức mà.

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Em nghĩ lạc là thực phẩm bổ dưỡng, hành là gia vị. Thực đơn của bác không có mấy món đó em thấy nó cứ nhạt nhạt sao đó ;).
Ở ngoài B còn có thôn văn hóa Hành Lạc cơ. Chuyện Toy-Ford-Hon dẫn đầu rồi mấy đám theo đuôi là quy luật của giáo dục tư tưởng và nhận thức mà.
Ừm, vậy nên phải cải cách cái thứ văn hóa giáo dục "Bầy đàn" đi, bỏ cái thói "xin cho" đi... làm gì cũng phải lót tay, chạy chức chạy quyền phải lót tay, đi học hay đi viện cũng lót tay, giờ bỏ cả tỉ bạc mua xe ô tô cũng phải lót tay sao???

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Cho nó phắn trong nửa nốt nhạc ngay đi bác!

Tập Lái
2/10/14
29
28
13
39
Cám ơn các bác, em từ chối luôn rồi. Theo dự kiến ban đầu là giao xe trong tháng 3, có kèm hàng KM. Mà khi em hỏi film dán kính loại nào, camera hành trình loại nào thì bạn sale cũng không rõ.

Hôm đến thì nói đại lý bên em mới mở nên lấy uy tín làm đầu nên em cũng tin tin. Qua hôm sau thì như vậy.