Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
320 thì lành quá trời mà sao cũng cả đống tiền vậy nhỉ.
Không hiểu tổng xe bác nhiêu km rồi.
Tại bác ấy đem vô hãng mà, chứ chi phí tự đặt về chả bao nhiêu, nặng tiền cặp phuộc thôi. Còn list đồ kia chả cần gắn cũng chạy phà phà hư gì đâu.
Riêng cái NBT EVO bác ấy gắn hơi đắt thật, giá thị trường đâu chỉ có 3x mà bác ấy gắn tới 45tr.
Cái ốp tay nắm trong xe con nào tầm 3-4 năm là chảy thay mới có 2xx/c mà bác ấy đi sơn đắt lòi ra, lúc đó chắc chưa có kinh nghiệm.
Ngoài ra, nếu như bác ấy là chủ 2 thì chủ đầu chạy con xe này dập lên bờ xuống ruộng chứ tấm ốp gầm BMW dễ gì hư với chưa tới 4 vạn mà thay phuộc gì, xe e mình 2016 cũng gần 4 vạn rồi chưa có thay gì ngoài nhớt, căn chỉnh thước lái và đảo bánh.
kể cả cái phần độ âm thanh mà để cắt tấm thảm zin là biết chủ xe phá thế nào rồi, F30 chỉ cần lên loa treble 2 góc cửa với lên NBT, nghe nhạc trực tiếp qua CD hoặc USB là âm thanh cải thiện khá tốt chứ đâu cần làm loa bậy bạ kiểu đó xấu xe, còn nghe qua BT thì chất lượng âm thanh bảo đảm giảm vì loa zin F30 tệ.
Bác ấy tốn thêm tiền lãng xẹt từ cái thùng 1000$ gắn nóc vì VN đó giờ chưa bao giờ cho, ngay cả nhiều SUV còn chưa chắc đăng kiểm dc, chỉ dc gắn giá nóc rời thôi.
Còn độ đèn gắn trước cái mũi như bác ấy vừa xấu mà nếu như k có thói quen hở nắp capo ra khi đậu để xe dễ tản nhiệt thì chuẩn bị thay cái ron cao su và tấm cách nhiệt là vừa.
Tính ra chủ trước dùng k kỹ, bác chủ cũng chưa có nhiều kinh nghiệm chăm sóc xe mà nó đi xuyên Việt phà phà thế này càng chứng tỏ F30 rất lành :)

• Like
Reactions: 79D2772
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Tại bác ấy đem vô hãng mà, chứ chi phí tự đặt về chả bao nhiêu, nặng tiền cặp phuộc thôi. Còn list đồ kia chả cần gắn cũng chạy phà phà hư gì đâu.
Riêng cái NBT EVO bác ấy gắn hơi đắt thật, giá thị trường đâu chỉ có 3x mà bác ấy gắn tới 45tr.
Cái ốp tay nắm trong xe con nào tầm 3-4 năm là chảy thay mới có 2xx/c mà bác ấy đi sơn đắt lòi ra, lúc đó chắc chưa có kinh nghiệm.
Ngoài ra, nếu như bác ấy là chủ 2 thì chủ đầu chạy con xe này dập lên bờ xuống ruộng chứ tấm ốp gầm BMW dễ gì hư với chưa tới 4 vạn mà thay phuộc gì, xe e mình 2016 cũng gần 4 vạn rồi chưa có thay gì ngoài nhớt, căn chỉnh thước lái và đảo bánh.
kể cả cái phần độ âm thanh mà để cắt tấm thảm zin là biết chủ xe phá thế nào rồi, F30 chỉ cần lên loa treble 2 góc cửa với lên NBT, nghe nhạc trực tiếp qua CD hoặc USB là âm thanh cải thiện khá tốt chứ đâu cần làm loa bậy bạ kiểu đó xấu xe, còn nghe qua BT thì chất lượng âm thanh bảo đảm giảm vì loa zin F30 tệ.
Bác ấy tốn thêm tiền lãng xẹt từ cái thùng 1000$ gắn nóc vì VN đó giờ chưa bao giờ cho, ngay cả nhiều SUV còn chưa chắc đăng kiểm dc, chỉ dc gắn giá nóc rời thôi.
Còn độ đèn gắn trước cái mũi như bác ấy vừa xấu mà nếu như k có thói quen hở nắp capo ra khi đậu để xe dễ tản nhiệt thì chuẩn bị thay cái ron cao su và tấm cách nhiệt là vừa.
Tính ra chủ trước dùng k kỹ, bác chủ cũng chưa có nhiều kinh nghiệm chăm sóc xe mà nó đi xuyên Việt phà phà thế này càng chứng tỏ F30 rất lành :)
Cảm ơn những chia sẻ của bác.
Vì là chiếc xe đầu tiên nên còn khờ. Hy vọng từ từ sẽ khôn thêm

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Đọc bài bác viết hay quá ! Năm 2017 em cũng làm 1 chuyến từ Quy Nhơn đi Sapa bằng con Elantra ghẻ, cả đi và về hết 8 ngày bác ạ. Quê ngoại em cũng ở Yên Bái luôn bác ạ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cảm ơn những chia sẻ của bác.
Vì là chiếc xe đầu tiên nên còn khờ. Hy vọng từ từ sẽ khôn thêm
Ai lần đầu cũng thế thôi bác nếu k có sự chuẩn bị, mình trước mua E90, gom đủ tiền mà vẫn ráng nén lại chờ tích luỹ với học hỏi thêm kinh nghiệm của mấy bác đi trước, kiếm garage uy tín, tìm hiểu web đặt đồ, mấy chỗ chuyên làm từng món mà thành viên chia sẻ...rồi mới mua xe để tránh tình trạng cái gì cũng k biết khi mua xe lần đầu, rồi chưa có kinh nghiệm xử lý là thế nào cũng tốn tiền mà lúc đó kinh phí của mình đâu có được cao. Ai cũng bảo k đập thùng con xe Nhật cho rồi nhưng mình nhất quyết k, lúc đó chưa có vợ con gì đâu mà phải gấp.
Mua xe cũ còn duyên nữa, lựa tới lựa lui trúng ngay cái con màu mình k thích nhưng lại là xe tốt vì 1 chủ mà chủ lại giữ rất kỹ nên kệ luôn vụ màu sắc cho con xe đầu tiên.

Hạng B2
19/10/16
316
125
43
Bài hay quá bác Việt ơi, ảnh đẹp, vote cho bác vạn dặm bình an <3

Hạng B2
7/3/13
301
148
43
Ảnh đẹp và nhiều cảm xúc quá. Chúc bạn vạn dặm bình an nhé.

P/s: bác chụp bằng iphone gì mà đẹp thế ?

Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
Bài hay, nhiều hình. Bác chủ rất có tâm bỏ thời gian ra để ghi hình và viết