Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: xe Gentra

Trích đoạn: hungpetechim

Tuy nhiên chơi xe mà các bác còn lo đến xăng thì em thấy thà bán nó đi để khỏi phải lo đến xăng thì hơn !

Em chưa đủ khả năng để chơi xe bác ạ. Xe em dùng để đi lại làm ăn, không phải để chơi thế nên phải lo đủ thứ: muốn xe tốt, tiện nghi, an toàn, bền bỉ nhưng lại lo tốn xăng, tốn tiền sửa chữa, tốn phí cầu đường..., nói chung là muốn nhiều và lo cũng lắm. Đời ít xiền nó khổ thế bác ạ, chưa được như bác.:D:D:D

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Định mức tiêu hao nhiên liệu của xe theo Spec chỉ là một thông số kỹ thuật thôi còn tiêu hao thực tế phụ thuộc vào nhiều yếu tố như kỹ thuật chạy xe, điều kiện đường xá... và cả sự trung thực của các cây xăng, có khi các bác thấy xe này hơn xe kia 1 vài lít/100Km nhưng mà nếu đổ xăng ở cây xăng gian dối thì họ ăn gian vài lít của mình là chuyện thường nên ý của em là không nên quá bận tâm đến vấn đề xe ăn xăng. Tuy nhiên Lac Max mới thì 100 Km đường trường xài khoảng 7l đến 7,3l đúng như Spec..:D

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Về mọi mặt thì GENTRA cũng tương đương VIOS
thế mà sao mấy hãng taxi toàn mua VIOS Limo, dù cho giá đắt hơn mấy khìn, lại toàn quay tay?
Sao họ làm kinh doanh mà chả tính toán gì các bác nhỉ?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: primera
thế mà sao mấy hãng taxi toàn mua VIOS Limo, dù cho giá đắt hơn mấy khìn, lại toàn quay tay?
Em Gentra này mới ra, các hãng Taxi chắc chưa có kế hoạch đổi xe mới, sắp tới chắc chạy đầy thay thế cho mấy em Kia.

Hạng B1
25/5/05
73
1
8

Dòng xe Vios lắp máy VTI nên tiết kiệm xăng hơn chứ. Hơn nữa TOY vẫn giữ giá hơn. Em thấy các bác taxi khen Vios quá trời.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Primera

Cái gì, Gentra tương đương Vios ,Daewoo tương đương Toyota, Toyota tương đương Lexus, suy ra Daewoo tương đương Lexus ...

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: Primera

Trước kia cũng có vài hãng taxi mua xe của Daewoo như Cielo và Lanos và đã phải trả giá nặng: hay hỏng hóc, rất chóng xuống cấp và khi khấu hao xong bán thanh lý rất khó (mất giá). Như vậy không phải mấy hãng taxi KD mà không biết tính toán đâu bác.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Khổ thân bác Bao cao ... mỗi mình bác đi Gen còn nhiều bác đi LAC, bảo bác nói cảm nhận bác lại đi so sánh với LAC làm gì cho khổ.
Thương thay bác :(:(

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

nói tóm lại các bác chỉ chê là giỏi. chẳng khen tí gì , em thấy đầy vấn đề của gen tốt đấy. Bác nào thích tranh luận nwax thì tiếp tục, còn em thế thôi

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Em ví dụ gen và vios cho các bác xem:
+ Dài hơn
+ Đồng hồ đẹp hơn
+ Nội thất đẹp hơn
+ Cao hơn
+ Kiểu dáng mới hơn