Hạng D
14/5/08
2.536
21.223
113
Cái này giống sổ chung, chủ mang đi thế chấp thì cũng bó tay, ngân hàng đến siết nợ thì người mua mất trắng, thời khủng hoảng BĐS 2011 cũng có mấy tay to Q12 đi tù vì vụ này, hi vọng mấy đại ca sau này thấy sợ mà không dám liều mạng như thời 2008

Sổ nằm trong ngân hàng thì lấy gì mà xem

Hạng B1
15/2/17
56
102
33
Mấy bác cho em hỏi, có việc nộp sổ đỏ cũ để cập nhật toạ độ trên sổ không ạ? Hay từ trước đến giờ tất cả các sổ đều có toạ độ!

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Sổ nằm trong ngân hàng thì lấy gì mà xem
Nếu đã ràng buộc rõ ràng trong hợp đồng mà cđt vi phạm => lừa đảo, trách nhiệm hình sự nhoen ! Khi đụng đến hình sự sẽ giảm thiểu cđt làm sai được nhiều nhoen.

Hạng D
29/11/16
2.069
2.426
113
42
Quy trình mua đất chờ sổ
View attachment 635586

Nếu đã ràng buộc rõ ràng trong hợp đồng mà cđt vi phạm => lừa đảo, trách nhiệm hình sự nhoen ! Khi đụng đến hình sự sẽ giảm thiểu cđt làm sai được nhiều nhoen.
Hình như bác @tuấn kiệt là hiểu rõ và đầy đủ nhất về việc mua bán "đất chờ sổ".
Suy nghĩ của bác @TLTX là không sai, nhưng mà việc yêu cầu xem sổ "bất cứ lúc nào" của bác không khả thi lắm đối với "đất chờ sổ".
PS: thích thì mua, không thích thì thôi.

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Hình như bác @tuấn kiệt là hiểu rõ và đầy đủ nhất về việc mua bán "đất chờ sổ".
Suy nghĩ của bác @TLTX là không sai, nhưng mà việc yêu cầu xem sổ "bất cứ lúc nào" của bác không khả thi lắm đối với "đất chờ sổ".
PS: thích thì mua, không thích thì thôi.
Đồng ý là có nhiều cđt "thích thì mua, không thích thì thôi" như bác nói. Tuy nhiên vẫn có cđt chịu theo điều kiện của khách hàng nếu họ muốn bán được hàng. Còn lại khách hàng "biết rủi ro mà vẫn nhào vô" thì không còn gì để bàn nhen bác !

Hạng B2
29/3/11
412
5.491
93
Đồng ý là có nhiều cđt "thích thì mua, không thích thì thôi" như bác nói. Tuy nhiên vẫn có cđt chịu theo điều kiện của khách hàng nếu họ muốn bán được hàng. Còn lại khách hàng "biết rủi ro mà vẫn nhào vô" thì không còn gì để bàn nhen bác !

Cái APĐ Reverside gì em thấy quảng cáo 18tr/m ổn ko bác TLTX???

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Cái APĐ Reverside gì em thấy quảng cáo 18tr/m ổn ko bác TLTX???
Cái này vị trí ở khu xa của apđ nên giá còn rẻ. Hiện đường ven sông đang tắc ở khu biệt thự apđ, nếu dự án đường ven sông thông được khúc này và trải nhựa thô thì khu này được nhé bác, ko xa nhiều nữa.

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Ý tưởng rất tuyệt vời và táo bạo, chưa từng được nghĩ ra hoặc dám nghĩ. Nếu đại lộ ven sông này trở thành hiện thực thì dân quận 12, hóc môn, Củ Chi cám ơn Tuần Châu và ông Tuyển nhiều lắm.
Vấn đề là ảnh ko cần cám ơn, để làm đường thì ảnh cần bà con bàn giao nhà cửa ruộng đất lại để ảnh gom đủ 3000/15000 ha đất làm dự á kìa. Anh có chịu bàn giao hem, giá rẻ nhoen.