Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
sgb345 nói:
bac 8 nói:
tieulinhtinh nói:
yêu cầu kiểm chứng cũng từ bác, ngày cũng do bác chọn.
bác cũng đã đọc kỹ yêu cầu.
nếu có thay đổi sao hồi trước không nói.
tieulinhtinh nói:
Bác là ai thì em đã rõ rồi. Em không tranh luận với bác về vấn đề xi nhan trên đường cong nữa.
Bác ra lời mời chính thức đi, em nhận lời. Thời gian những ngày chủ nhật.
Em sẽ thực hiện hành động sau: trước khi vào đường cong em sẽ xi nhan, trước khi ra khỏi đường cong em cũng xi nhan (đó là hành động em luôn thực hiện khi đi trên đường). Còn trên đường cong thì em tắt xi nhan. Lưu ý bài test này nhằm chứng minh đi trên đường cong không cần xi nhan. Chỉ có thế, không đá qua chuyện khác.
Nếu xxx lập biên bản, em khiếu nại, khiếu kiện lên các cấp không thành công: em thua, ngược lại bác thua.
Em không cá độ tiền bạc gì hết. Nếu em thua em sẽ post bài xin lỗi, tự tháo logo OS cũng như SOS và biến khỏi diễn đàn này ngay và luôn. Bác thua thì cũng như em, xin lỗi, không vào OS dưới bất kỳ nick nào .
Lấy những cung đường mà có đường cong dài và xxx hay đứng như ở trạm 2, đường dẫn vào cao tốc v.v.. đều được.
bac 8 nói:
tieulinhtinh nói:
bac 8 nói:
tieulinhtinh nói:
@ bac 8:
em chờ lời mời thực nghiệm của bác đó.
Bác có thể đi sáng thứ 4-5 này, 9 giờ, bác cho điểm hẹn. Đi ngay trạm 2 này để bác gặp lại cố nhân luôn.
bác không đọc kỹ à, em chỉ đi được vào những ngày chủ nhật.
Em đọc rồi, các chủ nhật em đang có việc rất bận. Bác có thể sắp xếp bất cứ ngày nào trừ t7, CN và thứ 2. Đi tối cũng được cho xxx dễ nhìn thấy xi nhan.
Em stop tại đây.
...

Các bác cứ thử tìm trong các thớt xem có post nào bác Đâm khẳng định tất cả đường cong đều phải bật xi nhan? hay chỉ nói xxx có căn cứ nếu thổi xe không xi nhan đường cong, không đảm bảo an toàn cho xe khác đang cùng lưu thông?

He he, diễn dịch sai ý quan điểm bác Đâm rồi.

Bác Đâm khẳng định cứ đi trên đường cong là phải bật xi nhan.
Bác ý không gắn yếu tố "khi cần đảm bảo an toàn cho xe khác thì phải xi nhan khi đi trên đường cong, còn khi không có mất an toàn thì không phải xi nhan".

Cụ thể:
Quan điểm của bác Đâm là "Vô lăng + Các bánh xe thuộc về Hệ Thống chuyển hướng, do vậy mỗi khi văn vô lăng để xoay bánh xe là có hành vi chuyển hướng. Khi xe đi trên đường cong lái xe phải đánh vô lăng ôm theo đường cong, cấu thành hành vi chuyển hướng, nên lái xe buộc phải xi nhan khi đi trên đường cong".

--------
Minh hoạ lại

Cầu vượt trạm 2 hướng về Suối Tiên, em gặp lại cố nhân

[Copy lại]
Hình vẽ này nhằm thể hiện rõ 2 quan điểm:
- Quan điểm 1 (là quan điểm của bác Dawmgoodman nêu tại thớt đường cong): hệ thống vô lăng + bánh xe là hệ thống chuyển hướng của xe. Bất cứ khi nào vặn vô lăng để xoay bánh xe khỏi vị trí đi thẳng tức là có hành vi chuyển hướng, nên phải xi nhan ---> xoay vô lăng sang hướng nào thì bật xi nhan bên hướng đó.
Vì vậy, theo hình minh họa này, vì cả 3 nhánh rẽ đều cong sang bên trái ---> để quẹo sang cả 3 hướng đều phải đánh lái sang trái ---> dù bác có rẽ vô nhánh B, đi thẳng nhánh C, hay rẽ qua nhánh D bên phải, thì đều chỉ bật xi nhan trái cho cả 3 nhánh.

- Quan điểm 2: ....

.
Bác kiếm giúp em cái còm nào của em trên OS nói "bắt buộc phải xi nhan trên đường cong" nhé :D, bác trai yêu dấu.

Hạng D
13/2/11
2.099
797
113
dawmgoodman ® nói:
Bác kiếm giúp em cái còm nào của em trên OS nói "bắt buộc phải xi nhan trên đường cong" nhé :D, bác trai yêu dấu.
Em kiếm phụ cho bác ấy.
Em nhớ không nhầm trước đây em có hỏi bác là đi đèo có phải xi nhan không? bác bảo có nhưng em không tìm ra thớt đó (hinh như bị xóa rồi)
Em lấy tạm một còm của bác bảo là đi đường cong phải xi nhan. Nếu bác bảo "phải" khác "bắt buộc" thì em bó tay.
link: [link]http://www.otosaigon.com/forum/FindPost/7253091[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
tieulinhtinh nói:
dawmgoodman ® nói:
Em kiếm phụ cho bác ấy.
Em nhớ không nhầm trước đây em có hỏi bác là đi đèo có phải xi nhan không? bác bảo có nhưng em không tìm ra thớt đó (hinh như bị xóa rồi)
Em lấy tạm một còm của bác bảo là đi đường cong phải xi nhan. Nếu bác bảo "phải" khác "bắt buộc" thì em bó tay.
link: http://www.otosaigon.com/forum/FindPost/7253091
Đúng đó bác. ở đây em nói có thòng câu sau hén bác, để đảm bảo an toàn cho xe sau, tức là có tính đến các yếu tố như khoảng cách, tốc độ, hướng di chuyển. Chứ k phải là "bắt buộc phải xi nhan trong mọi tình huống".
Những yếu tố này nó đi theo 1 luồng post bài, chứ k tách riêng 1 context. Bác thử trích dẫn luôn những bài trước đó, hay những bài đầu tiên, là giả thiết của tất cả các bài sau đó xem nào?

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
tieulinhtinh nói:
dawmgoodman ® nói:
Em kiếm phụ cho bác ấy.
Em nhớ không nhầm trước đây em có hỏi bác là đi đèo có phải xi nhan không? bác bảo có nhưng em không tìm ra thớt đó (hinh như bị xóa rồi)
Em lấy tạm một còm của bác bảo là đi đường cong phải xi nhan. Nếu bác bảo "phải" khác "bắt buộc" thì em bó tay.
link: [link]http://www.otosaigon.com/forum/FindPost/7253091[/link]

Còn đây là tổng kết của bác Bẹc về thớt đường cong:

Hạng C
9/5/08
852
304
63
dawmgoodman ® nói:
tieulinhtinh nói:
dawmgoodman ® nói:
Em kiếm phụ cho bác ấy.
Đúng đó bác. ở đây em nói có thòng câu sau hén bác, để đảm bảo an toàn cho xe sau, tức là có tính đến các yếu tố như khoảng cách, tốc độ, hướng di chuyển. Chứ k phải là "bắt buộc phải xi nhan trong mọi tình huống".
Những yếu tố này nó đi theo 1 luồng post bài, chứ k tách riêng 1 context. Bác thử trích dẫn luôn những bài trước đó, hay những bài đầu tiên, là giả thiết của tất cả các bài sau đó xem nào?
vãi, rành rành như vậy mà cở nào nói củng đc

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
dawmgoodman ® nói:
sgb345 nói:
bac 8 nói:
...

Các bác cứ thử tìm trong các thớt xem có post nào bác Đâm khẳng định tất cả đường cong đều phải bật xi nhan? hay chỉ nói xxx có căn cứ nếu thổi xe không xi nhan đường cong, không đảm bảo an toàn cho xe khác đang cùng lưu thông?

Bác ý không gắn yếu tố "khi cần đảm bảo an toàn cho xe khác thì phải xi nhan khi đi trên đường cong, còn khi không có mất an toàn thì không phải xi nhan".

Cụ thể:
Quan điểm của bác Đâm là "Vô lăng + Các bánh xe thuộc về Hệ Thống chuyển hướng, do vậy mỗi khi văn vô lăng để xoay bánh xe là có hành vi chuyển hướng. Khi xe đi trên đường cong lái xe phải đánh vô lăng ôm theo đường cong, cấu thành hành vi chuyển hướng, nên lái xe buộc phải xi nhan khi đi trên đường cong".

.

Đây nè các bác

#1- Tại thớt này bác Dawmgoodman khẳng định "Cứ có chuyển hướng (hình học, giao thông, cơ học...) thì theo luật phải xi nhan (điều 15)"

#2- Bác Đâm cho ví dụ, cả 4 khúc cong trên đường Phổ Quang đều buộc phải xi nhan, dù bác Chánh có kẻ vạch kẻ uốn cong theo đường.

#3- Bác Đâm cũng khẳng định đi trên đường đèo cong cũng phải xi nhan nhé

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
nmluan1981 nói:
dawmgoodman ® nói:
tieulinhtinh nói:
dawmgoodman ® nói:
Em kiếm phụ cho bác ấy.
vãi, rành rành như vậy mà cở nào nói củng đc
cứ xem đầu bài, post 1 dòng gần cuối cùng nhé, chỉ bàn cho những đường có gây nguy hiểm.
Nên bàn thì cũng khách quan chút, cắt cúp để bịa đặt, gượng ép làm gì? tự người ta nói sao lại k nhớ? có bị điên đâu mà khi nào gặp đường cong cũng bật xi nhan? :)
http://www.otosaigon.com/forum/Tr%E1%BA%ADn-chung-k%E1%BA%BFt-Chuy%E1%BB%83n-h%C6%B0%E1%BB%9Bng-v%C3%A0-c%C3%B3-t%C3%ADn-hi%E1%BB%87uxinhan-m7050629.aspx

Phải nói lão SGB đàn bà thật. Sao khôg copy mấy cái chứng minh dawmgoodman là Hungtech và k9 nữa

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Bị Á khẩu
Hết cười rồi

P/s: Đã là vết nhơ thì rất khó xoá. Vì vậy, tốt nhất đừng tạo thêm các vết nhơ nữa.

-----------------------

dawmgoodman ® nói:
sgb345 nói:
bac 8 nói:
...

Các bác cứ thử tìm trong các thớt xem có post nào bác Đâm khẳng định tất cả đường cong đều phải bật xi nhan? hay chỉ nói xxx có căn cứ nếu thổi xe không xi nhan đường cong, không đảm bảo an toàn cho xe khác đang cùng lưu thông?

.

Last edited by a moderator:
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Bác SGB làm em chết vì cười quá

Thôi để lúc nào mở thớt xin lỗi bác nha

Status
Không mở trả lời sau này.