Hạng B1
31/8/06
57
0
0
RE: CD5/ cần mua vài thứ linh tinh

@Hoan_pmc: Em lắp lâu rồi, cách đây khoảng 2 năm. Bộ của em cũng kém lắm, hồi đó lắp ở gala khi mới lấy xe, sau này mới biết ra chỗ chuyên lắp kính điện thì rẻ và nhiều lựa chọn hơn. Em đã phải thay một mô tơ, và hiện nay thì một cái trục cao su ở trong đã hỏng, chỉ sửa tạm để dùng thôi. Hồi đầu thỉnh thoảng đang đi kính rơi xuống các bác ạ, khổ nhất là không khóa được xe. Sau đó các chú thợ phải chế cho mấy miếng sắt thay cho các kiểu lẫy nhựa ở trong thì kính mới không rơi ra nữa.

Cái công tắc thì lắp luôn vào chỗ lắp tay quay đó bác, vừa có tác dụng che cái lỗ đó đi mà
Tuy nhiên kính điện thì cũng tiện lắm.

Các vụ CD5 Club còn bác nào hào hứng nữa không? ta thành lập thôi

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Các vụ CD5 Club còn bác nào hào hứng nữa không? ta thành lập thôi
[/quote]
Dzụ này hay à, em tham gia liền.

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Chào các bác.

Các bác đi CD5 vào đây xem rồi giúp e chút nhé:

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=614354&mpage=4

Cám ơn các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: linhmoioto

Vậy mình lập topic riêng của Kia Pride B và CD5 nhé các bác

Bác nào hiểu biết về lập topic thì làm thôi. Để ae chờ lâu quá.

Em có ý này xin mạn phép, hôm trước có bác nào hỏi bóc sàn xe cho sạch. Theo em nếu là xe gia đình_ko kinh doanh thì ko nên bọc làm gi. Xe của bạn em cũng bọc sàn, đi mấy hôm mưa, rồi làm đổ nước ra sàn xe. Sau đó lau khô hết bề mặt sàn nhưng không thể làm khổ được nước giữa 2 lớp _lớp thảm nhung và lớp bọc da. Sau đó nó thối như mùi tất thối vậy kinh lắm.
Chịu dc 1 tuần nó đi dọn nội thất, vứt hết lớp bọc, phải gỡ hết thảm bọc sàn (nguyên bản) để giặt cho nó hết mùi rêu mốc

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Em lập topic mới cho club của ta rồi đó bác, mời các bác vào cho xôm nhé.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=634206

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Trích đoạn: viper2007

Em có ý này xin mạn phép, hôm trước có bác nào hỏi bóc sàn xe cho sạch. Theo em nếu là xe gia đình_ko kinh doanh thì ko nên bọc làm gi. Xe của bạn em cũng bọc sàn, đi mấy hôm mưa, rồi làm đổ nước ra sàn xe. Sau đó lau khô hết bề mặt sàn nhưng không thể làm khổ được nước giữa 2 lớp _lớp thảm nhung và lớp bọc da. Sau đó nó thối như mùi tất thối vậy kinh lắm.
Chịu dc 1 tuần nó đi dọn nội thất, vứt hết lớp bọc, phải gỡ hết thảm bọc sàn (nguyên bản) để giặt cho nó hết mùi rêu mốc

Cám ơn bác nhé. may quá em chưa làm vì chưa có thời gian. Nhưng em nghĩ chắc xe của bạn Bác bị thủng đâu đó nên nước vào được. chứ bình thường nước vào làm sao? Nhưng sài các xe cổ cũng dễ bị thủng sàn thật

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: HDQZZVN

Trích đoạn: viper2007

Cám ơn bác nhé. may quá em chưa làm vì chưa có thời gian. Nhưng em nghĩ chắc xe của bạn Bác bị thủng đâu đó nên nước vào được. chứ bình thường nước vào làm sao? Nhưng sài các xe cổ cũng dễ bị thủng sàn thật

không phải sàn xe thủng mà do đánh đổ nước quả và ra khỏi xe đóng cửa ko dứt khoát, trời mưa khi quay vào thì như bể cá. Em cũng như bác may mà ko có thời gian nên chưa đi bọc sàn

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: yippee

Cuối cùng thì em cũng được các bác bên Kia Pride Club 4R giúp đỡ. Bác nào đang tìm owner's manual cho Kia Pride/CD5 thì vô cái link này nhé:
[link]http://www.bpre.gov.ph/download/Softwares/Others/PCA/KiaPrideOwnersManual.zip[/link]
Chân thành cám ơn các bác siako, twisted, shampooking của Kia Pride Cub 4R.
Chào bác Yippee,
bác làm ơn up lại dùm em cái owner manual của kia pride nhe? cái đường link bác cho hư rồi! Chân thành cám ơn bác.