Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội
RE: CD5/ cần mua vài thứ linh tinh

Có bác nào biết thay dầu hộp số CD5 loại gì? mua ở đâu nhỉ ? Số lượng bao nhiêu ? cho e biết với, xe e lâu lắm ko thay rồi, để e thay cho chắc ăn vì đi cứ ghê ghê.

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Bác chạy vào hãng Kia ở đường Nguyễn Trãi. Bảo nó thay cho dầu hộp số. Đảm bảo chuẩn. em thay ở đó hồi mới lấy xe, vì bọn nó khuyên nên thay. Mà giá cũng rẻ thôi.

Trong đó nó có súng đo đánh lửa đấy, kiểm tra đánh lửa luôn.
Còn thay các đồ khác thì không nên vì nó tính VAT khá đắt (nếu bác garanty được với chú thợ sửa xe thì rẻ hơn nhiều)

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: HDQZZVN

Bác chạy vào hãng Kia ở đường Nguyễn Trãi. Bảo nó thay cho dầu hộp số. Đảm bảo chuẩn. em thay ở đó hồi mới lấy xe, vì bọn nó khuyên nên thay. Mà giá cũng rẻ thôi.

Trong đó nó có súng đo đánh lửa đấy, kiểm tra đánh lửa luôn.
Còn thay các đồ khác thì không nên vì nó tính VAT khá đắt (nếu bác garanty được với chú thợ sửa xe thì rẻ hơn nhiều)

Thế ko thay được ở gara ngoài hả bác, vì nhà e đến Nguyễn Trãi hơi xa. Thôi để chắc ăn thì hôm nào rỗi e qua chỗ bác bảo vậy, vì dầu cho hộp số e hỏi mấy người đều chưa thay bao giờ cả, thế mới chán!

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Bác nào chỉ giáo giúp món KIA đi, em tính lắp kính điện cho 2 cửa trước, lắp khóa tổng điều khiển, chỉnh máy móc và chỉnh lửa gì đó. Bác nào biết giá cả và địa chỉ nào làm tốt chỉ giúp em

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: viper2007

Bác nào chỉ giáo giúp món KIA đi, em tính lắp kính điện cho 2 cửa trước, lắp khóa tổng điều khiển, chỉnh máy móc và chỉnh lửa gì đó. Bác nào biết giá cả và địa chỉ nào làm tốt chỉ giúp em

Chỉnh máy và chỉnh lửa thì e ko biết, vì xe e đang ngon, chưa đi chỉnh lần nào.

Lắp khoá tổng em lắp 400K (bao gồm 2 điều khiển + bộ khoá tổng + 4 con chuột cho 4 cánh + công lắp), địa chỉ: số 6 Đỗ Ngọc Du , 2 kính trước điện nó bảo e là 900K nhưng e ko lắp, để quay tay cho đỡ phải thể dục bác ạ. (Chỗ này lắp nhanh và rẻ bác ạ)

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Phố DND là ở đâu nhỉ em chưa nghe thấy bao giờ. Chỉnh máy và chỉnh lửa em cũng chưa biết bao giờ, thấy các bác trên forum nói nên em hỏi ké thôi. Em mua xe cũ đi cũng ok, định đi kiểm tra xem mọi thứ có vấn đề gì chưa chuẩn cần điều chỉnh không thôi. Tại em đi đường thành phố, ùn tắc nhiều, tiêu hao khoảng 100k/100km xăng a92, hình như là hơi nhiều đối với CD5

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: viper2007

Phố DND là ở đâu nhỉ em chưa nghe thấy bao giờ. Chỉnh máy và chỉnh lửa em cũng chưa biết bao giờ, thấy các bác trên forum nói nên em hỏi ké thôi. Em mua xe cũ đi cũng ok, định đi kiểm tra xem mọi thứ có vấn đề gì chưa chuẩn cần điều chỉnh không thôi. Tại em đi đường thành phố, ùn tắc nhiều, tiêu hao khoảng 100k/100km xăng a92, hình như là hơi nhiều đối với CD5

Bác đến phố Nguyễn Công Trứ, gần đến Lò Đúc, bên tay phải là Đỗ Ngọc Du, phố này đi vào hồ Đồng Nhân. Số 6 ĐND ngay bên tay phải bác ạ.

Xăng thì e hết trung bình khoảng hơn 7l/100Km đường thành phố, e đo mấy lần đều thế.

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Xe em cũng thế. Khoảng hơn 7L/100km đường thành phố (em thường đi một mình). chắc cũng chẳng ít hơn được nữa các Bác ạ. Đi đường trường thì tiết kiệm hơn nữa.
Bác Hoan_pmc: Theo ngu ý của em thì bác nên lắp kính điện ở hai kính trước: vì đi vào bãi xe, qua trạm soát vé... rất tiện bác ạ (đặc biệt là kính bên phải vì mình ngồi lái bên trái) em đã lắp cả 4 cánh nhưng thực sự là 2 cách sau chẳng bao giờ dùng đến, bây giờ cũng chẳng thấy nó hoạt động nữa.

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Các bác ơi, theo thiển ý của em, tại sao mình o lập nên một topic kia ghẻ pride hay CD5 đi, nhiều bác cũng dùng em này mà có các topic khác nhau nó lan man quá. Em sẽ làm một phiếu ngay.
Em đang tính cưới em này về làm vợ hai cho nó ghẻ và kinh tế. Nên nếu các bác lập hội thì em ủng hộ ngay bác nhé.