Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu
RE: CD5/ cần mua vài thứ linh tinh

Trích đoạn: Hoan_pmc

Trích đoạn: viper2007

Bác nào chỉ giáo giúp món KIA đi, em tính lắp kính điện cho 2 cửa trước, lắp khóa tổng điều khiển, chỉnh máy móc và chỉnh lửa gì đó. Bác nào biết giá cả và địa chỉ nào làm tốt chỉ giúp em
Thể ở Tp thì mình làm ở đâu là tốt bác nhể?

Chỉnh máy và chỉnh lửa thì e ko biết, vì xe e đang ngon, chưa đi chỉnh lần nào.

Lắp khoá tổng em lắp 400K (bao gồm 2 điều khiển + bộ khoá tổng + 4 con chuột cho 4 cánh + công lắp), địa chỉ: số 6 Đỗ Ngọc Du , 2 kính trước điện nó bảo e là 900K nhưng e ko lắp, để quay tay cho đỡ phải thể dục bác ạ. (Chỗ này lắp nhanh và rẻ bác ạ)

Hạng B1
21/2/07
51
0
6

@ Bác Hoan_pmc: em thấy trong manual nó đề nghị sử dụng dầu có thông số 75W-80 cho hộp số, còn hiệu gì thì tùy bác chọn. Bác xem nhé:

Hạng B1
21/2/07
51
0
6

Còn đây là cách kiểm tra và thay dầu hộp số:

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Bác P510 cho hỏi chỗ bác giới thiệu có kiểm tra và chỉnh máy, bugi, và chế hòa khí để hôm nào em mang qua. Nếu có bác nào giới thiệu địa chỉ trong nội thành mà lam tốt thì xin chỉ giúp. Em mang qua gara bán toàn lex với mec, họ lấy tiền công cao quá.
@Viper2007: Nếu muốn ở nội thành cho gần thì bác vào ASC Trần Khát Chân cũng tốt. Ở đây họ chuyên NISSAN, nhưng các xe khác cũng vào làm. Tuy nhiên ở đây không có súng chỉnh lửa như SU Việt Anh.

có bác nào cùng ý kiến với cuabien ko. Hôm trước em lấy xe về, ghé qua cái gara gần công ty thay dầu máy mà hết 160 nghìn, hỏi cái lọc dầu thì nói là 130 nghìn nữa xong bảo xe chưa cần thay. Hôm trước người nhà nói đi thay dầu và lọc dâu ở KIA thanh xuân chỉ 180 nghìn, vậy nên em tưởng trong đó giá rẻ.
@Viper2007: Lọc dầu CD5 mà bán 130K thì quá đắt, trước em thay chỉ 40K thôi.
Rất nhiều người đi xe KIA đều khuyên không nên vào trạm bảo hành của VMC ở Nguyễn Trãi bác ạ.

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

@linhmoioto: Ý tưởng hay đó bác
Nhưng không nên gọi là KIA ghẻ. Ngu ý của em thì CD5 sẽ là xe cổ, vài năm nữa chắc khó mà kiếm được em nào nguyên bản.
Sao không bắt trước các đàn anh Santafe clup, mình thành lập CD5 Club?
Em vote một phiếu.

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Sao không bắt trước các đàn anh Santafe clup, mình thành lập CD5 Club?
CD5 ra đời từ đầu thập kỷ 90 đó bác và đã ngừng sản xuất, vậy phải là "đàn anh" (nhưng mà anh còi) mới đúng chứ :) (j/k)

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: yippee

@ Bác Hoan_pmc: em thấy trong manual nó đề nghị sử dụng dầu có thông số 75W-80 cho hộp số, còn hiệu gì thì tùy bác chọn. Bác xem nhé:

Cám ơn bác yippee

Vậy mà e cứ tưởng đấy là loại dầu đặc chủng của nhà sản xuất mà chỉ hãng mới có. Nếu vậy e thử ra cây xăng hỏi mua xem có loại đó ko bác nhỉ, thay vào cho yên tâm bác ạ. Chứ đang đi đâu xa mà có vấn đề gì có mà toi.

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: HDQZZVN

Xe em cũng thế. Khoảng hơn 7L/100km đường thành phố (em thường đi một mình). chắc cũng chẳng ít hơn được nữa các Bác ạ. Đi đường trường thì tiết kiệm hơn nữa.
Bác Hoan_pmc: Theo ngu ý của em thì bác nên lắp kính điện ở hai kính trước: vì đi vào bãi xe, qua trạm soát vé... rất tiện bác ạ (đặc biệt là kính bên phải vì mình ngồi lái bên trái) em đã lắp cả 4 cánh nhưng thực sự là 2 cách sau chẳng bao giờ dùng đến, bây giờ cũng chẳng thấy nó hoạt động nữa.

Bác HDQZZVN lắp kính điện được lâu chưa ạ? Dùng có ngon ko bác? E thấy ở Đỗ Ngọc Du nó lắp nhiều nhưng nhìn thấy mấy cái bộ đó có vẻ ko ổn lắm. Cái công tắc nâng hạ kính của bác nó lắp cho vào đâu vậy? Thank bác!

Em cũng khoái thành lập CD5 club, ko hiểu sao e rất thích dòng xe này. Chắc phù hợp với e vì ít xiền lại khoái oto!:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

CD5 club, hay đó, em bỏ 2 phiếu vì nhà có 2 cái :D.
Cảm ơn các bác chỉ giáo. Cái CD5 của ông anh em đi cũng chỉ mất 6.5-7l/100km thôi, xe em hao xăng quá (100k/100km), hi vọng chỉnh xong là ổn định. Theo lời khuyên của các bác thì làm ở đâu nếu ko vào VMC nguyễn trãi
Mà giá cả cho vụ kiểm tra chỉnh máy, kiểm tra lọc gió và bugi là khoảng bao nhiêu hả các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

@yippee: cái manual của bác có bản e book không bác? hôm trước em thấy có một đường link nhưng nó die mất rồi.
Em thì chưa có xe nhưng đang kết con Kia pride B hay CD5. Em sẽ cưới một em sớm thôi. Tuy dòng xe này cũ rồi, không còn sản xuất nhưng rất phù hợp với người ít xiềng mà mê 4 bánh như em (và một số bác khác nữa).
Ít nhất là ta nên có một topic riêng về kia pride & CD5. Các bác nghĩ sao ạ? Chứ club mà trong cần mua vài thứ linh tinh hay gì khác thì mất khí thế lắm các bác nhỉ?