Hạng B1
31/8/06
57
0
0
RE: CD5/ cần mua vài thứ linh tinh

Bác @Hoan_pmc: Bác đi làm lót sàn chưa, Làm rồi bác mách em chỗ với. Em hỏi bác luôn là xe bác lắp SUP rồi thì loa của xe có cần thay như các bác trong chủ đề này đã nói không ? Bác tư vấn cho em với nhé.

Tks bác nhiều nhiều

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

@ HDQZZVN Em làm lót sàn rồi bác ạ, ra chỗ Trần Nhật Duật và Hàng muối hỏi mấy hàng nội thất oto, họ đều bảo 250K. Em làm chỗ hàng Muối bác ạ, khoảng gần 1 tiếng là xong. Còn loa thì e chỉ lắp thêm 2 chiếc phía sau và 1 loa Sub thôi. E mua 2 chiếc phía sau bằng công suất của loa trước và lắp vào là xong, loa Sub thì thằng e nó thay loa xịn nên được cho. Xe rẻ tiền nên thay nhiều làm gì cho phí bác ạ, với lại xe e vẫn dùng cái Radio cassette nguyên bản của xe nên chỉ có 2 đường tiếng thôi, chỉ chỉnh được trái phải (L&R), có chỉnh được trước sau đâu. E câu dây tín hiệu ra cắm vào con MP3, theo e là nghe tạm được.

Hạng B2
29/11/06
404
29
28

Chỗ nào bán phụ tùng Kim Chi nói chung, CD5 nói riêng là tốt và mềm các bác nhi? e thường hay mua o 292A An Dương Vương. Nhưng dạo này e cũng ko mua ở đó vì ko hài lòng cách bán hàng ở đó lắm.

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Các bác ơi cho em hỏi tí, em thấy trên mạng hay quảng cáo CD5 đời 98..2000 mà có kính chỉnh điện, trong khi đó , em nghe mợi người nói đâu phải đời 2002 trở lên mới có. Không biết như thế nào các bác nhỉ??
Số là em đang tìm mua một con CD5 hay Pride B nhưng em muốn mua kính chỉnh điện, đở phải quay tay.
Một điều nửa ạ, có phải bên trong của CD5 thì rộng hơn kia Pride o ạ?

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Cái Bác này hay thật. Mua ôtô mà quan tâm mỗi cái kính điện.
Cả CD5 hay PrideB kính đều quay tay. Điện hay không là tự lắp thêm thôi, xe rẻ tiền làm gì có kính auto.
Bác nên quan tâm đến máy móc, khung gầm, trợ lực, lagang đúc ....

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Dạ, em biết chứ, mấy phần bác nói là phần chính, còn kính điện là cái phụ, cái chính đương nhiên ai cũng phải quan tâm, còn cái phụ thì chắc chỉ có em quan tâm (hay ít nhất là như bác nói) :D
Thật sự mà nói, em chưa có kinh nghiệm gì về xe cộ cả, chỉ mới có bằng lái, đang dòm ngó một con kia ghẻ để luyện tay lái (và khả năng chỉ có thế). Vậy nên em vào đây để học hỏi các bác là chính. Mong được giúp đỡ.

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Các bác ơi vợ 2 của em nó ăn xăng quá . Chạy đường trường (cũng có chạy chút ít trong TP) , có mở máy lạnh , em đổ 300.000 VND xăng , chạy được 290 km là rớt kim , mặc dù vẫn còn chạy được nhưng em sợ hết xăng nằm đường , đổ thêm 300.000 VND thì kim lên 3/4 . Các bác biết ở HCM có nơi nào canh xăng canh lửa tốt tư vấn giúp em với

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Em vừa chạy thử về quê: đường trường 120Km tốc độ trung bình khoảng 50Km/h và 40Km đường làng, liên xã... Xe e chở 5 người, ko chạy điều hoà, hết 10,6 lít xăng. Tính ra = 6,625l/100Km. Vậy theo các bác là xe e có ăn xăng ko vậy? Cám ơn các bác nhiều!

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Xe bác vậy là tốt rồi . Xe mình ăn xăng gấp đôi mà chưa biết chỗ đi canh xăng lại nè

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Các bác ở HN muốn chỉnh lửa (góc đánh lửa sớm) cho CD5 bằng súng thì các bác vào SU Việt Anh ở trong Hà Đông nhá, em đã làm ở đấy rồi. Cái món súng ống này nhiều gara không có đâu, toàn chỉnh bằng kinh nghiệm thôi, mỗi nơi phán một kiểu.