Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội
RE: CD5/ cần mua vài thứ linh tinh

Trích đoạn: p510no8

Các bác ở HN muốn chỉnh lửa (góc đánh lửa sớm) cho CD5 bằng súng thì các bác vào SU Việt Anh ở trong Hà Đông nhá, em đã làm ở đấy rồi. Cái món súng ống này nhiều gara không có đâu, toàn chỉnh bằng kinh nghiệm thôi, mỗi nơi phán một kiểu.

@ bác p510no8

địa chỉ của chỗ chỉnh góc đánh lửa sớm đó chỗ nào ở Hà Đông hả bác, để hôm nào e qua đó kiểm tra xe e cái . Cám ơn bác!

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Gara SUZUKI Việt Anh trước ở Nguyễn Trãi, nhưng nay đã chuyển vào trong Hà Đông, hơi xa một chút.
Bác đi từ Nguyễn Trãi sang TP Hà Đông, đi hết đoạn đường đôi của thành phố thì đi tiếp đường đi Ba La, qua đường tàu khoảng 500m thì nhìn thấy gara này bên tay phải. Chủ và thợ đều nhiệt tình, tay nghề tốt (cảm nhận của em thôi). Em làm ở đó mấy lần toàn được miễn phí tiền công, vì gara họ ở xa mà mình vẫn đến nên họ muốn tạo ấn tượng với khách hàng. Bác đến sửa cứ nói là có anh bạn bên diễn đàn ô tô OS, OF trước hay sửa xe KIA CD5 màu vàng giới thiệu, có khi vẫn được miễn phí tiền công lần đầu đấy.

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

nối lại dây jack cắm vào đầu CD

Các bác ơi em định độ lại dàn âm thanh , các bác làm ơn chỉ em màu dây : nguồn 12v , các cặp dây ra các loa Trước trái , trước phải , sau trái , sau phải . Làm xong em sẽ chụp ảnh post ngay các bác xem thử

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Gara SUZUKI Việt Anh trước ở Nguyễn Trãi, nhưng nay đã chuyển vào trong Hà Đông, hơi xa một chút.
Bác đi từ Nguyễn Trãi sang TP Hà Đông, đi hết đoạn đường đôi của thành phố thì đi tiếp đường đi Ba La, qua đường tàu khoảng 500m thì nhìn thấy gara này bên tay phải. Chủ và thợ đều nhiệt tình, tay nghề tốt (cảm nhận của em thôi). Em làm ở đó mấy lần toàn được miễn phí tiền công, vì gara họ ở xa mà mình vẫn đến nên họ muốn tạo ấn tượng với khách hàng. Bác đến sửa cứ nói là có anh bạn bên diễn đàn ô tô OS, OF trước hay sửa xe KIA CD5 màu vàng giới thiệu, có khi vẫn được miễn phí tiền công lần đầu đấy.

Cám ơn bác nhiều! Để hôm nào e có việc gần đó e sẽ qua, vì cũng hơi xa thật . Nhưng e chẳng biết chỗ nào có "súng" căn chỉnh điện cả.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Vậy chỗ KIA ở đường nguyễn trãi, đi từ hà nội vào thì bên phải,trước khi đến trường DH Kiến trúc. Chỗ đó thế nào có bác nào hay mang xe ra đó ko. Giá cả ở đó thế nào. Em mới lấy xe CD5 PS, chạy cũng ok. Đi trong thành phố có máy lạnh hết khoảng 90k/ 100km, cũng có thể cách đi của em nên hao xăng. Vào trung tâm KIA thì họ nói kiểm tra, chỉnh lại máy, chế hòa khí mất 200 nghìn, kiểm tra thay bu gi nếu cần. Giá cả như vậy có vấn đề gi không các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Vậy chỗ KIA ở đường nguyễn trãi, đi từ hà nội vào thì bên phải,trước khi đến trường DH Kiến trúc. Chỗ đó thế nào có bác nào hay mang xe ra đó ko. Giá cả ở đó thế nào. Em mới lấy xe CD5 PS, chạy cũng ok. Đi trong thành phố có máy lạnh hết khoảng 90k/ 100km, cũng có thể cách đi của em nên hao xăng. Vào trung tâm KIA thì họ nói kiểm tra, chỉnh lại máy, chế hòa khí mất 200 nghìn, kiểm tra thay bu gi nếu cần. Giá cả như vậy có vấn đề gi không các bác
Không nên vào đó bác ạ, làm ăn vớ vẩn lắm. Xem qua quýt và khuyên nên thay này thay nọ tốn tiền thôi !

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

có bác nào cùng ý kiến với cuabien ko. Hôm trước em lấy xe về, ghé qua cái gara gần công ty thay dầu máy mà hết 160 nghìn, hỏi cái lọc dầu thì nói là 130 nghìn nữa xong bảo xe chưa cần thay. Hôm trước người nhà nói đi thay dầu và lọc dâu ở KIA thanh xuân chỉ 180 nghìn, vậy nên em tưởng trong đó giá rẻ.

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Dầu thùng phi và lọc dầu Trung của 20 ngàn một chiếc mà bác ! Dọc đường Lạc Long Quân máy hàng rửa xe thay kiểu đó mà giá thấp hơn kia. Bác thử mua can dầu 4 lít xem bao nhiêu thì suy ra ngay.

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Em hay thay Mobi ! Mở can mới thì mấy nơi rồi toàn giá 200 ngàn.

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Bác P510 cho hỏi chỗ bác giới thiệu có kiểm tra và chỉnh máy, bugi, và chế hòa khí để hôm nào em mang qua. Nếu có bác nào giới thiệu địa chỉ trong nội thành mà lam tốt thì xin chỉ giúp. Em mang qua gara bán toàn lex với mec, họ lấy tiền công cao quá.