Hạng B2
19/1/07
211
1
18
Chủ đề này có nhiều bác đề cập rồi nhưng em vẫn muốn mở riêng thớt này hỏi lại cho chắc chắn, vì em tin là cũng có nhiều bác đang lăn tăn như em. Em đang tính mua con CERATO bản full options của TH, giá bán theo tiền Việt là 530T, theo catalog thì em thấy khá đầy đủ như các bác đề cập. Tuy nhiên em lăn tăn một chút là giá KIA Forte bán ngoài salon dao động từ 29,500 đến 31,000 USD và tính theo tỷ giá thị trường, như vậy là cao hơn khá nhiều. Vậy ngoài hai cái tên khac nhau là FORTE và CERATO, một cái có thể lấy ngay và một cái phải đợi, các bác làm ơn cho em biết hai xe này có khác nhau gì đồ chơi và chất lượng ko ? (cả hai cái đều là nhập nguyên chiếc)

Hôm qua có gọi một bác sales hay post bài trong box này tính hỏi giá và tư vấn, nhưng hình như bác ấy đang bận nhậu hay sao ấy, nên thấy nói năng hơi bị "củ gừng" thấy cũng chán ! thua cả em sales Trường Hải.

Tập Lái
6/7/09
45
1
8
Bác lấy xe nhập ngoài ngon hơn, giá nếu ở SG khoảng 29.3-29.5k thôi như HG. Em đang chuẩn bị làm hợp đồng với HG đây. Em thấy chênh lệch khoảng 10triệu cho giương tự cập, ECO, trip computer, active headrest, autolight... lined heated ouside mirror cũng đáng lắm.