Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@Groschien: lúc đầu em tháo cái tapi cửa ra cả chục lần đó, vẫn kêu vô tư....hôm qua nhờ bác Thái mới xong .... giờ êm lắm lắm, mai tui chụp hình lại cho dễ hiểu.

@beden: bữa nào đưa vợ Morning của bác em "khám" thử xem có ok không nhé....hihi...lấy công 1 trái sầu riêng thôi....hahaha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/6/07
2.811
1.777
113
Dragontu78 nói:
@Groschien: lúc đầu em tháo cái tapi cửa ra cả chục lần đó, vẫn kêu vô tư....hôm qua nhờ bác Thái mới xong .... giờ êm lắm lắm, mai tui chụp hình lại cho dễ hiểu.

@beden: bữa nào đưa vợ Morning của bác em "khám" thử xem có ok không nhé....hihi...lấy công 1 trái sầu riêng thôi....hahaha.
cám ơn bác rồng nhé ....... em cho nó uống thuốc rồi bác ạ .....:D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Dragontu78 nói:
Đúng như bác totite, cái chốt cửa lâu ngày bị mòn nên mình lên xuống lề hoặc đi đường xấu sẽ phát ra tiếng cọt kẹt rất khó chịu. Em ra bác Tam May Nem nghiên cứu một hồi thì quyết định lấy 1 miếng da nhỏ, bọc lại cái móc chữ U ngay khoá cửa để khi đóng cửa, 2 ngàm sắt không va chạm với nhau là xong....kết quả mỹ mãn. Giờ xe em lại êm ru như ngày nào...hehe.

Nếu các bác không có da thì sử dụng băng keo điện màu đen cũng được, quấn mỏng thôi, chủ yếu làm lớp đệm giữa 2 vật bằng kim loại.

Còn việc các miếng nhựa trong xe bị rè thì tuỳ từng trường hợp để xử lý: nếu tháo được thì mình tháo ra rồi chêm hoặc dán mặt sau = keo 2 mặt 3M. Nếu không tháo được thì dùng keo hoặc silicon (nhưng phải cẩn thận kẻo dính tèm lem xấu lắm). Còn không thì đem đi bọc da lại là ok ngay.
Đúng rồi cái chốt đen dùng để Lock/Unlock cũng hay kêu lắm, nhưng khi nó chưa nhấn xuống, khi nhấn xuống rồi thì bớt kêu hơn. Nhưng lỗi phần lớn là từ dàn nhựa của cửa gồm nhiều miếng ghép lại quá, lâu ngày do đóng cửa và chấn động khi chạy, các mối nối này dàn hở rộng ra, cộng với tôn cánh cửa mỏng nữa, cho nên đủ thứ tiếng hầm bà lằn vọng ra.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
@Anh Jungle: Morning nhà em thì được loại bỏ 2 yếu tố mà anh nêu vì em đã bọc da + dán cách âm 4 cửa rồi. Dàn nhựa chỉ rung phía cốp sau nếu em mở nhạc lớn (bass) vì em đặt sub phía sau, cánh cửa sau không dán cách âm.

Hạng D
24/3/11
1.522
122
63
34
KIA FC
xe em cũng bị thế.bác bật nhạc to lên là ok thôi.lúc đầu cũng khó chịu nhưng từ rồi cũng đành chịu.thôi thi cho nhạc to 1 tí.

Hạng B2
16/2/11
154
3
18
@Anh Jungle : cái cửa trước bên lơ lúc ở nhà anh sáng nay tưởng êm rồi , vậy mà chạy gần đến nhà lại kêu rè rè , em mở ra nghiên cứu tiếp vẫn chưa biết là tại sao kêu (mệt quá nên chắc để mai ngâm cứu tiếp) . Đúng là xe của Anh Hải lắp ráp hay bị mấy cái vụ lọc cọc leng keng nghe bực mình thật ...

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Quang_relax nói:
@Anh Jungle : cái cửa trước bên lơ lúc ở nhà anh sáng nay tưởng êm rồi , vậy mà chạy gần đến nhà lại kêu rè rè , em mở ra nghiên cứu tiếp vẫn chưa biết là tại sao kêu (mệt quá nên chắc để mai ngâm cứu tiếp) . Đúng là xe của Anh Hải lắp ráp hay bị mấy cái vụ lọc cọc leng keng nghe bực mình thật ...
Như vậy là nó kêu do sợi dây điện rồi, mà Caren khổ một nỗi, muốn coi bên trong phải tháo cái dàn tôn trắng phía ngoài, cả chục con ốc tùm lum tà la, Caren hổng kêu thì thôi, nó mà kêu còn cực hơn Morning! Hic.

Hạng B2
9/3/11
427
2
0
Bác ơi ! Theo em nếu bác mua xe mới thì chẳng thể có tiếng kiêu như vậy ,trừ khi bác đô thêm vài món cần phải tháo nôi thất thì mới bị như vậy!
Vì khi tháo cửu sẽ rất dễ làm gãy những chốt của Tappy hông nên khi không khít thì phải re re thôi,nếu độ âm thanh ko tương thích khi bật max volume thì cũng dễ có những tiếng kêu ,Bác thử kiểm tra lai nhé Bác. Hy vọng Bác sẽ tìm được giải pháp khắc phục bác nhé!