aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Bác jungle bày em cách tháo phần nhựa cánh cửa trước morning với, lung lay hết cả rồi nhưng còn cái tay khóa inox là bó tay, nó như cái núm chận cả phần nhựa đen lại, có 1 con vít và 1 nút nhỏ cao su đã tháo rồi, vẫn bó tay. Sao tấm hình bác chụp cánh cửa sau khi tháo nó vẫn lủng lẳng cái tay khóa và cái chụp đế nhựa , vì thấy diện tích nó lớn hơn cái lỗ mà nó đè lên, làm sao chui qua được....xin cảm ơn bác , hình em xem bên otofun chỗ bác hướng dẫn khóa xe kêu tin tin.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
aaw nói:
Bác jungle bày em cách tháo phần nhựa cánh cửa trước morning với, lung lay hết cả rồi nhưng còn cái tay khóa inox là bó tay, nó như cái núm chận cả phần nhựa đen lại, có 1 con vít và 1 nút nhỏ cao su đã tháo rồi, vẫn bó tay. Sao tấm hình bác chụp cánh cửa sau khi tháo nó vẫn lủng lẳng cái tay khóa và cái chụp đế nhựa , vì thấy diện tích nó lớn hơn cái lỗ mà nó đè lên, làm sao chui qua được....xin cảm ơn bác , hình em xem bên otofun chỗ bác hướng dẫn khóa xe kêu tin tin.
Ây da, nguyên cái miếng mạ crom chỗ mở cửa đó, bác chỉ cần tháo con ốc của nó ra, rồi xoay nó khoảng 45 độ, rồi lòn cho nó chui tọt qua cái lỗ là được rồi, coi cái lõ của miếng ốp nhựa nhỏ như vậy chứ bác lừa thế cho nó lọt qua cũng dễ thôi, hồi em mới tháo lần đầu cũng trần ai lai khổ với nó luôn, nhưng bác gỡ được một cánh bên tài ra là bác có kinh nghiệm cho mấy cái khác liền.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Mấy hôm trước em rất đau đớn vì mấy vụ này đến mất ăn mất ngủ. Xe em kêu đủ kiểu lúc tiếng này lúc tiếng nọ, sau khi em mày mò cũng giống như các bác đã bày thì.. nó vẫn kêu như thường. Rốt cuộc, em nghĩ ra 1 cách là em kiếm tiền để đổi xe tốt hơn. Chúc các khắc phục được căn bệnh cố hữu của xe Hàn (không biết mấy hãng khác có bị giống mình không ta?)

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Cảm ơn bác jungle , sáng mai em làm ngay , bác thật nhiệt tình với anh em .

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
bác dragon và các bác khác có thử nghiệm thành công chưa :)... có gì các bác update thông tin anh em đang ngóng chờ .....

thanks

Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Vợ em lúc trước mỗi khi leo lề hay qua ỗ gà to to tí là nó kêu kót két, e xác định được là do chốt cửa,mãi cũng ko khắc phục được, vô garage, rồi lên 4room đều bó tay, có 1 ngày đẹp trời bỗng dưng sáng dạ, e mua 1 chai RP7 về xịt từa lưa, nói chung là chỗ nào có nghi ngờ là e xịt tuốt, và kết quả là thành công mỹ mãn, giờ mỗi lần rửa xe là e xịt e nó vài phát, ko còn nghe e nó rên rỉ nửa, hehe.
Chia sẽ cùng các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Đúng như bác totite, cái chốt cửa lâu ngày bị mòn nên mình lên xuống lề hoặc đi đường xấu sẽ phát ra tiếng cọt kẹt rất khó chịu. Em ra bác Tam May Nem nghiên cứu một hồi thì quyết định lấy 1 miếng da nhỏ, bọc lại cái móc chữ U ngay khoá cửa để khi đóng cửa, 2 ngàm sắt không va chạm với nhau là xong....kết quả mỹ mãn. Giờ xe em lại êm ru như ngày nào...hehe.

Nếu các bác không có da thì sử dụng băng keo điện màu đen cũng được, quấn mỏng thôi, chủ yếu làm lớp đệm giữa 2 vật bằng kim loại.

Còn việc các miếng nhựa trong xe bị rè thì tuỳ từng trường hợp để xử lý: nếu tháo được thì mình tháo ra rồi chêm hoặc dán mặt sau = keo 2 mặt 3M. Nếu không tháo được thì dùng keo hoặc silicon (nhưng phải cẩn thận kẻo dính tèm lem xấu lắm). Còn không thì đem đi bọc da lại là ok ngay.

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Xe em thì mỗi lần đi qua chỗ nào chòng chành là nó kêu xọc xạch(không phải kọt kẹt) phát ra từ cửa sau bên tài, em điên tiết tháo tapi ra kê sát lỗ tai ra tìm nguyên nhân nhưng tiếng ấy vẫn phát ra vô tư(k phải do tapi) và k cách nào khắc phục, em cũng đã nhờ vài người nghe dùm,nhưng cũng pó tay, chắc bữa nào nhờ bác Rồng lỗ tai xịn nghe dùm quá :D

Hạng D
24/3/11
1.522
122
63
34
KIA FC
xe em cũng thế.qua chỗ gồ gề vẫn kêu,nhưng bật nhạc to một tí là cũng ok hết,e cững mới làm một em forte 2011 của bác hải,di cũng tam 2000km.nhìn chung dến bây giờ thì vẫn ổn.cho em 1 chân hội FK nhé các bác.mong dược giao lưu và học hỏi.thank.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.787
113
đường xá việt nam không kêu mới lạ đó các bác .......