Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Xin chăo các bác

Hiện xe em đi phần nhựa trong xe có vẻ không được khít lắm hay sao cứ kêu rè rè nghe khó chịu... Mà tìm hoài không biết âm thanh phát ra từ đâu

Không biết có bác nào bị giống em không....:mad:

Các bác chỉ giúp em bên nào làm tốt dể em xử lý dứt điểm... Cám ơn mọi người

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Đầu tiên bác phải cố xác định xem là tiếng kêu này phát ra từ cánh cửa, hay từ taplo...? Đa phần nó đều xuất phát từ cánh cửa nhiều nhất, là vì cánh cửa thường xuyên mở ra đóng vô rầm rầm, làm cho phía bên trong bị lõng lẽo. Bác khoanh vùng trước đi nhé, rồi mình tính tiếp.

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Bình thường thì từ cửa khi bass mạnh thì tab lô cũng kêu luôn bác à... Nghe rất khó chịu khi đi trên đường

Hạng B2
2/2/11
268
33
28
45
iconcoffee nói:
Bình thường thì từ cửa khi bass mạnh thì tab lô cũng kêu luôn bác à... Nghe rất khó chịu khi đi trên đường
khà khà giống y chang mình nè, đi qua những đoạn đường mà nhựa sần sùi sẽ nghe tiếng rè rè từ cánh cửa phát ra, mở nhạc mà tiếp bass lớn cũng nghe. Nhưng xe tôi cũng chỉ bị kêu ở cánh cửa, taplo thì ok, bác mở cánh cửa ra xử lý thì đỡ được phần nào thôi.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
iconcoffee nói:
Xin chăo các bác

Hiện xe em đi phần nhựa trong xe có vẻ không được khít lắm hay sao cứ kêu rè rè nghe khó chịu... Mà tìm hoài không biết âm thanh phát ra từ đâu

Không biết có bác nào bị giống em không....:mad:

Các bác chỉ giúp em bên nào làm tốt dể em xử lý dứt điểm... Cám ơn mọi người
Nghe riết quen Bác ợ. Xe em mới lúc mới lấy cũng bị cảm giác như Bác. Đi đường đẹp thì ok chẳng nghe thấy gì hết, đường hơi gợn chút là chẳng biết đang bị kêu ở đâu luôn.^^.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Xe Morning của em dùng hết các chiêu để ngăn tiếng rè rồi nhưng vẫn không hết....em giở chiêu cuối cùng là....chêm cái khăn vào giữa cửa là ..... im re.....

Hạng B1
21/3/10
50
0
0
Sống chung với lũ thôi các bác ơi, hiện tượng này em đã lên đây hỏi các bác có kinh nghiệm và cũng đi tới 2 gara rồi, nhưng cũng bó tay thôi, ko biết nó rè rè ở đâu, khó chịu kinh khủng.
Các bác nào đã khắc phục xong hiện tượng này chia sẻ với anh, em nhé.
Cám ơn các bác.